หน้าจอ LCD ขนาด 11.61 นิ้ว ความละเอียด 2800x2000 พิกเซล รองรับอัตรารีเฟรช 144Hz ให้ภาพลื่นไหล คมชัด เหมาะสำหรับการรับชมคอนเทนต์และเล่นเกม ขับเคลื่อนด้วยชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 9000 แรม 8GB และพื้นที่จัดเก็บข้อมูล 256GB รองรับการใช้งานหลายหน้าต่างและมัลติทาสก์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ตัวเครื่องผลิตจากโลหะชิ้นเดียว น้ำหนัก 552 กรัม บางเพียง 6.54 มิลลิเมตร พกพาสะดวก แบตเตอรี่ความจุ 9510mAh รองรับการชาร์จเร็ว SUPERVOOC 67W มาพร้อมลำโพง 4 ตัว รองรับระบบเสียง Dolby Atmos ให้ประสบการณ์เสียงรอบทิศทาง และรองรับปากกาและคีย์บอร์ดเสริมเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการทำงาน
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
Shopee
฿24,999
1 ผลิตภัณฑ์
Lazada
฿24,999
1 ผลิตภัณฑ์
ข่าว
POCO เปิดตัวแท็บเล็ตใหม่สองรุ่น Pad X1 และ M1 พร้อมจอรีเฟรชเรตสูงและราคาคุ้มค่า
Lite และ Oppo Pad SE โดยโฟกัสที่การสร้างสมดุลระหว่างประสิทธิภาพ คุณภาพจอแสดงผล และอายุการใช้งานแบตเตอรี่...POCO Pad M1: ข้อมูลจำเพาะหลัก คุณสมบัติ POCO Pad X1 POCO Pad M1...และน้ำหนัก 612 กรัม POCO Pad X1 vs....X1 และ POCO Pad M1 ซึ่งเป็นการเคลื่อนไหวเชิงกลยุทธ์ที่ก้าวข้ามการเสนอขายแท็บเล็ตรุ่นเดียวในอดีตของแบรนด์...ได้ขยายการมีอยู่ในตลาดแท็บเล็ต Android ที่มีการแข่งขันสูง ด้วยการเปิดตัวสองรุ่นใหม่พร้อมกันทั่วโลก ได้แก่ POCO Pad...7 Gen 3 Snapdragon 7s Gen 4 แรม/ที่เก็บข้อมูล 8GB / 512GB 8GB / 256GB ขยายได้สูงสุด 2TB...X1 Floating Keyboard: 199 USD Focus Pen: 99 USD POCO Pad M1 Keyboard: 99 USD...13MP และกล้องหน้ากล้องเดียว 8MP ซึ่งให้ข้อได้เปรียบเล็กน้อยสำหรับผู้ที่วางแผนจะใช้กล้องหลังบ่อยครั้ง Pad...และ M1 ในราคาเพียง 999 ริงกิตมาเลเซีย พร้อมส่วนลดสำหรับอุปกรณ์เสริม ราคาอุปกรณ์เสริม POCO Pad...จอแสดงผล 11.2 นิ้ว, 3200x2136, 144Hz, 800 nits 12.1 นิ้ว, 2560x1600, 120Hz, 600 nits หน่วยประมวลผล...โดย X1 ตำแหน่งตัวเองเป็นตัวเลือกที่พกพาสะดวกและมีความหนาแน่นพิกเซลสูงกว่า ด้วยหน้าจอขนาด 11.2 นิ้ว ความละเอียดคมชัด...X1 เริ่มต้นที่ 399 ดอลลาร์สหรัฐ ในขณะที่ Pad M1 มีราคาจับต้องได้มากกว่าที่ 329 ดอลลาร์สหรัฐ สำหรับที่มาเลเซีย...ภายใต้ฝั่งตัวเครื่อง แท็บเล็ตทั้งสองรุ่นใช้ชิปเซ็ต Qualcomm ที่แตกต่างกัน ซึ่งออกแบบมาเพื่อบทบาทของแต่ละรุ่นโดยเฉพาะ Pad...เทียบกับราคาที่เข้าถึงได้ ปรัชญาการออกแบบและจอแสดงผล POCO Pad X1 และ M1 ใช้แนวทางที่แตกต่างกันอย่างชัดเจนต่อฟอร์มแฟกเตอร์...ระบบกล้องและประสบการณ์ด้านเสียง แท็บเล็ตทั้งสองรุ่นติดตั้งระบบกล้องที่ใช้การได้สำหรับการโทรวิดีโอและการถ่ายภาพพื้นฐาน Pad...ซึ่งให้สัญญาณถึงประสบการณ์ผู้ใช้ที่ทันสมัยและบูรณาการ ราคาถูกตั้งไว้อย่างมีกลยุทธ์เพื่อดึงดูดงบประมาณที่แตกต่างกัน POCO Pad...การประกาศครั้งนี้ส่งสัญญาณถึงความมุ่งมั่นของ POCO ในการสร้างระบบนิเวศ AIoT ที่ครอบคลุม และนำเสนอทางเลือกใหม่แทนคู่แข่งอย่าง OnePlus Pad...เหมาะสำหรับการเลื่อนหน้าจอและเล่นเกม และมีความสว่างสูงสุด 800 นิต สำหรับการใช้งานกลางแจ้งในระดับที่เหมาะสม ในทางตรงกันข้าม POCO Pad...Focus Pen: 69 USD ตำแหน่งในตลาดและข้อคิดสรุป การเปิดตัว POCO Pad X1 และ M1 สร้างการโจมตีสองทางที่น่าสนใจในตลาดแท็บเล็ตระดับงบประมาณ...합นี้บ่งชี้ถึงโฟกัสที่ประสิทธิภาพที่แข็งแกร่งสำหรับการทำงานหลายงานพร้อมกันและแอปพลิเคชันที่ต้องการทรัพยากรมากขึ้น พลังงานของมันมาจากแบตเตอรี่ขนาด 8,850mAh ที่รองรับการชาร์จเร็ว 45W ส่วน Pad

ข้อมูลสเปค Oppo Pad 5 รั่วไหลเผยชิป MediaTek Dimensity 9400+ และหน้าจอ 144Hz ก่อนเปิดตัวเดือนตุลาคม
การเปรียบเทียบ OnePlus Pad 2 กับ Oppo Pad 5 คุณสมบัติ Oppo Pad 5 OnePlus Pad 2...2 สำหรับตลาดจีน อุปกรณ์นี้จะมีสเปคเหมือนกันกับ Oppo Pad 5 แต่จะมีให้เลือกในสีน้ำเงินและสีเทา เพื่อรักษาความแตกต่างของแบรนด์ในขณะที่ใช้ประโยชน์จากต้นทุนการพัฒนาร่วมกัน...Android ที่มีการแข่งขันสูง คุณสมบัติหน้าจอและการออกแบบ Oppo Pad 5 จะมาพร้อมหน้าจอ LCD ขนาด 12.1...Oppo ดูเหมือนจะพร้อมขยายไลน์อัปแท็บเล็ตด้วย Pad 5 ที่กำลังจะมาถึง เนื่องจากข้อมูลสเปคที่ครบถ้วนได้เผยออกมาผ่านการรั่วไหลในวงการ...Pad 5 รายการ รายละเอียด หน้าจอ LCD ขนาด 12.1 นิ้ว ความละเอียด...การยืนยันรุ่น OnePlus การรั่วไหลยังยืนยันว่า OnePlus จะเสนอเวอร์ชันที่เปลี่ยนแบรนด์ที่เรียกว่า OnePlus Pad...เหมือนกัน ตลาดเป้าหมาย ทั่วโลก จีน ตัวเลือกสี ม่วง, เงิน, เทา น้ำเงิน, เทา แบรนด์ Oppo...ซึ่งเป็นหนึ่งในโปรเซสเซอร์เรือธงล่าสุดจากบริษัทเซมิคอนดักเตอร์ไต้หวัน การเลือกใช้โปรเซสเซอร์นี้แสดงให้เห็นว่า Oppo...พร้อมพื้นที่เก็บข้อมูล 128GB ไปจนถึงรุ่นพรีเมียม RAM 16GB พร้อมพื้นที่เก็บข้อมูล 512GB ข้อมูลจำเพาะหลักของ Oppo...โดยมีน้ำหนักรายงานที่ 579 กรัม ซึ่งยังคงจัดการได้สำหรับการใช้งานเป็นเวลานาน ประสิทธิภาพและพลังการประมวลผล หัวใจของ Pad...อุปกรณ์นี้แสดงถึงก้าวสำคัญไปข้างหน้าในกลยุทธ์แท็บเล็ตของบริษัท โดยอาจจะข้าม Pad 4 ไปเลยเพื่อวางตำแหน่งตัวเองเป็นผลิตภัณฑ์พรีเมียมในตลาดแท็บเล็ต...Pad 5 อาจเปิดตัวพร้อมกับซีรีส์ Find X9 ในช่วงเปิดตัวเดือนตุลาคมในจีน การกำหนดเวลานี้จะวางตำแหน่งแท็บเล็ตสำหรับฤดูกาลช็อปปิ้งวันหยุดที่สำคัญ...ซึ่งให้ตัวเลือกความสวยงามที่มีรสนิยมและน่าจะดึงดูดใจทั้งการใช้งานแบบมืออาชีพและส่วนตัว กำหนดการเปิดตัวและกลยุทธ์ตลาด แหล่งข่าวในวงการระบุว่า Oppo...ในขณะที่ให้ Oppo แสดงระบบนิเวศอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อกันอย่างครบถ้วน กลยุทธ์การเปิดตัวพร้อมกันแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นของบริษัทในการสร้างพอร์ตโฟลิโอผลิตภัณฑ์ที่เชื่อมโยงกัน

ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
Oppo
รุ่น
Pad 2
วัสดุตัวเครื่อง
unibody metal
วันที่วางจำหน่าย
2023-03-01
สี
Grey
รูปแบบ
tablet
ซอฟต์แวร์
ระบบปฏิบัติการ
ColorOS 13.1
ส่วนต่อประสานผู้ใช้
ColorOS for Pad
หน้าจอ
อัตราส่วนหน้าจอ
7:5
ความสว่าง
500
หน่วยความสว่าง
nits
ความลึกสี
1070000000
หน่วยความลึกสี
colors
ช่วงสี
NTSC coverage: 96%, DCI-P3 coverage: 97.4%
ความหนาแน่นพิกเซล
296
หน่วยความหนาแน่นพิกเซล
PPI
อัตรารีเฟรช
144
หน่วยอัตรารีเฟรช
Hz
ความละเอียด
หน่วย
pixel
ความกว้าง
2800
ความสูง
2000
อัตราส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง
88.14
หน่วยอัตราส่วนหน้าจอต่อตัวเครื่อง
%
ขนาด
11.61
หน่วยขนาด
inch
ประเภท
LCD (LTPS)
แบตเตอรี่
ความจุ
9510
การชาร์จ
กำลังไฟ
67
หน่วย
W
ช่องเชื่อมต่อ
USB Type-C
เทคโนโลยี
SUPERVOOC TM
ประเภท
Li-ion
หน่วย
mAh
คุณสมบัติเพิ่มเติม
รองรับแป้นพิมพ์
มี
พอร์ต โพโก
วัตถุประสงค์
magnetic support
มี
มี
จุด
1
รองรับปากกา
มี
เซ็นเซอร์
Geomagnetic sensor、Light sensor、Accelerometer、Gravity sensor、Gyroscope、Color temperature sensor、Hall effect sensor、Step counting function
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
โปรไฟล์
LE、SBC、AAC、aptX、aptX HD、LDAC
เวอร์ชัน
5.3
เครือข่ายมือถือ
มี
ระบบระบุตำแหน่ง
WLAN positioning
ยูเอสบี
ประเภท
Type-C
เวอร์ชัน
2
ไวไฟ
มาตรฐาน
802.11a、802.11b、802.11g、802.11n、802.11ac、802.11ax
คุณสมบัติ
WLAN Display、tethering、overlay
ย่านความถี่
2.4G、5.1G、5.8G
การรับประกัน
ระยะเวลา
1
หน่วยระยะเวลา
year
ประเภท
standard
ระบบเสียง
ไมโครโฟน
จำนวน
2
ประเภท
built-in
ลำโพง
คุณสมบัติ
Dolby Atmos
การตั้งค่า
stereo
จำนวน
4
กล้อง
กล้องหน้า
คุณสมบัติ
FF supported、5P lens
หน่วย
MP
รูรับแสง
f/2.28
วิดีโอ
หน่วย
fps
เฟรมเรตสูงสุด
30
ความละเอียดสูงสุด
1080P
ความละเอียด
8
ประเภทเซ็นเซอร์
CMOS
กล้องหลัง
คุณสมบัติ
AF supported、5P lens
หน่วย
MP
รูรับแสง
f/2.2
วิดีโอ
หน่วย
fps
เฟรมเรตสูงสุด
30
ความละเอียดสูงสุด
4K
ความละเอียด
13
ประเภทเซ็นเซอร์
CMOS
ขนาด
ความยาว
258.03
ความหนา
6.54
หน่วย
mm
น้ำหนัก
552
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
189.39
ฮาร์ดแวร์
ซีพียู
กระบวนการผลิต
4
คอร์
8
การตั้งค่า
ARM V9
หน่วยกระบวนการผลิต
nm
จีพียู
ARM G710 MC10
แรม
หน่วยความถี่
MHz
หน่วย
GB
ประเภท
LPDDR5
ความจุ
8
ความถี่
3200
ชิปเซ็ต
MediaTek Dimensity 9000
พื้นที่เก็บข้อมูล
หน่วย
GB
ประเภท
UFS3.1
ความจุ
256
