Samsung Galaxy A26 สมาร์ทโฟน 5G จอ Super AMOLED 6.7 นิ้ว รีเฟรชเรต 120Hz พร้อม Gorilla Glass Victus+ กล้องหลัก 50MP OIS + 8MP + 2MP กล้องหน้า 13MP แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 25W ชิป Exynos 1380 RAM 4/6/8GB ROM 128/256GB รองรับ microSD กันน้ำ IP67 ระบบปฏิบัติการ Android 15
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
Shopee
฿2,699
7 ผลิตภัณฑ์
Lazada
฿8,950
4 ผลิตภัณฑ์
ข่าว
ข่าวลือ Samsung Galaxy S26 Ultra: ดีไซน์ใหม่ แต่แบตเตอรี่ 5,000 mAh เหมือนเดิม หลังมีข่าวลือถึง 5,200 mAh
Ultra 2025: ยังคงใช้แบตเตอรี่ความจุ 5,000 mAh Samsung Galaxy S26 Ultra ตามข่าวลือ: อยู่ระหว่าง...ในขณะเดียวกัน สมาร์ทโฟนระดับงบประมาณและระดับกลาง รวมถึงซีรีส์ Galaxy A ของ Samsung เอง มักจะมีแบตเตอรี่ที่เกิน...5,000 mAh ถึง 5,200 mAh Samsung Galaxy A07 5G รุ่นงบประมาณ สำหรับบราซิล: ได้รับการรับรองด้วยแบตเตอรี่ความจุ...Galaxy S20 Ultra 2020: นำแบตเตอรี่ความจุ 5,000 mAh เข้าสู่ซีรีส์ S Ultra Samsung Galaxy S25...Galaxy สอดคล้องกับข่าวลือ A กล้องหลัก 200 MP สอดคล้องกับข่าวลือ A S Pen มี, รวมอยู่ในกล่อง...ข่าวลือเกี่ยวกับ Samsung Galaxy S26 Ultra ที่กำลังจะมาถึง กำลังเผชิญกับรายงานที่ขัดแย้งกัน วาดภาพของอุปกรณ์ที่อาจผสมผสานระหว่างการปรับโฉมรูปลักษณ์ครั้งสำคัญกับการใช้ส่วนประกอบหลักที่ยังคงอนุรักษ์นิยม...Note รายงานคุณสมบัติของ Galaxy S26 Ultra ตามข่าวลือ: คุณสมบัติ รายละเอียด ข่าวลือ/คำร่ำลือ...6,000 mAh การพบเห็นแบตเตอรี่ 6,000 mAh ในรุ่น Galaxy A07 5G ที่ได้รับการรับรองสำหรับตลาดบราซิลเมื่อเร็วๆ...สเปคชีตสุดท้ายของ S26 Ultra จะให้คำตอบที่บอกเล่าเรื่องราวได้...สอดคล้องกับข่าวลือ A แบตเตอรี่ 5,000 mAh การรับรอง 3C 5,200 mAh ข่าวลือล่าสุด...การชาร์จ 60W มีสาย, 25W ไร้สาย สอดคล้องกับข่าวลือ A ชิปเซ็ต Snapdragon 8 Gen 5 for...ข้อมูลใหม่ที่เป็นรูปธรรมที่สุดมาจากการรั่วไหลโดยละเอียดของสิ่งที่ดูเหมือนจะเป็นรุ่นจำลองทางกายภาพของ Galaxy...แม้ว่าการเพิ่มขึ้น 200 mAh จะถือว่าเล็กน้อย แต่ก็จะเป็นสัญลักษณ์ของการเปลี่ยนแปลง แสดงให้เห็นว่า Samsung...สอดคล้องกับข่าวลือ A รายงานแบตเตอรี่ที่ขัดแย้งกันสร้างความไม่แน่ใจ เรื่องราวเกี่ยวกับแบตเตอรี่ของ...ความคาดหวังด้านประสิทธิภาพและกล้อง นอกเหนือจากดีไซน์และแบตเตอรี่แล้ว สเปคอื่นๆ ที่คาดหวังสำหรับ Galaxy...S26 Ultra รุ่นจำลองนี้เผยให้เห็นการออกแบบที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดจากภาษาการออกแบบที่คมชัดและมีมุมมากกว่ารุ่น...A รายละเอียด ข่าวลือ/คำร่ำลือ B การออกแบบ มุมโค้งมน, เกาะกล้องทรงเม็ดยา...S26 Ultra กำลังเริ่มชัดเจน อุปกรณ์นี้ถูกคาดการณ์อย่างกว้างขวางว่าจะใช้พลังงานจากชิปเซ็ตแฟลกชิปรุ่นต่อไปของ...S26 Ultra นั้นชัดเจนน้อยกว่า รายงานหนึ่งซึ่งอ้างอิงจากการรับรอง 3C ในประเทศจีน ระบุว่าอุปกรณ์มีแบตเตอรี่ความจุ...โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับคู่แข่งจากจีนที่เสนอแบตเตอรี่ขนาดใหญ่กว่า อย่างไรก็ตาม ข่าวลือแยกต่างหากและใหม่กว่าอ้างว่า S26...การคาดเดาเกี่ยวกับแบตเตอรี่นี้เกิดขึ้นท่ามกลางการตรวจสอบที่เพิ่มขึ้น เป็นเวลาหลายปีที่แบตเตอรี่ของรุ่นแฟลกชิป Galaxy...S26 Ultra ดูเหมือนจะพร้อมที่จะมอบประสบการณ์ผู้ใช้ที่ได้รับการปรับปรุงผ่านดีไซน์ใหม่และส่วนประกอบภายในที่มีประสิทธิภาพ...ระบบโฟกัสตามแบบไร้สาย แฟลกชิปที่อยู่ตรงทางแยก ในขณะที่การเปิดตัวซึ่งคาดว่าจะเกิดขึ้นในช่วงต้นปี 2026 ใกล้เข้ามา Galaxy...ข่าวลือยังยืนยันการคงอยู่ของช่องเก็บ S Pen และพอร์ต USB เพื่อรักษาการทำงานหลักสำหรับไลน์แฟลกชิปที่ได้รับแรงบันดาลใจจาก Galaxy...กำลังเริ่มแก้ไขปัญหาความกังวลเกี่ยวกับอายุการใช้งานแบตเตอรี่โดยตรงมากขึ้นในรุ่นระดับสูงสุดของตน บริบทของกลยุทธ์แบตเตอรี่ของ Samsung...Qualcomm ที่ปรับแต่งเอง ซึ่งน่าจะมีชื่อว่า Snapdragon 8 Gen 5 for Galaxy ซึ่งควรจะให้ประสิทธิภาพระดับสูงสุดและประสิทธิภาพการใช้พลังงานที่ดีขึ้น...5,000 mAh ซึ่งเป็นความจุที่ใช้ในโทรศัพท์รุ่น Ultra ของ Samsung มาตั้งแต่ปี 2020 นี่อาจบ่งชี้ถึงความต่อเนื่องของสิ่งที่นักวิจารณ์หลายคนมองว่าเป็นความซบเซา...ทำให้เกิดการถกเถียงว่าการใช้เทคโนโลยีนี้กำลังถูกทดสอบสำหรับการนำไปใช้ในรุ่นแฟลกชิปในอนาคต หรือสงวนไว้สำหรับตลาดเฉพาะบางแห่ง บริบทความจุแบตเตอรี่: Samsung...S Ultra ของ Samsung และรุ่น iPhone Pro Max ของ Apple ถูกจำกัดความจุไว้ที่หรือใกล้เคียง 5,000 mAh ซึ่งมักถูกอ้างว่าเป็นผลจากกฎระเบียบด้านความปลอดภัยการบินของสหรัฐอเมริกาที่เข้มงวดเกี่ยวกับแบตเตอรี่ลิเธียมไอออนในอุปกรณ์ของผู้โดยสาร

Samsung Exynos 2600 ตั้งเป้าชิงบัลลังก์ Qualcomm ด้วยเทคโนโลยี 2nm และพลัง AI ที่พุ่งกระฉูด
การแบ่งชิป Galaxy S26 ตามรายงาน: 75% Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5, 25% Samsung Exynos...Galaxy S26 series ไตรมาส 1 ปี 2026 รายงานผลผลิตเริ่มต้น: 50% บริบทตลาดและการแข่งขัน...แม้ว่าผลกระทบต่อตลาดในทันทีของ Galaxy S26 อาจมีจำกัด แต่ชิปนี้ทำหน้าที่เป็นหลักฐานเชิงแนวคิดที่สำคัญสำหรับกระบวนการ...S27 ซีรีส์ ในที่สุดก็ทำให้สมดุลเอียงไปในทางที่ดีต่อ Samsung การเดินทางของ Samsung กับ Exynos 2600 เป็นความพยายามที่มีเดิมพันสูงที่ผสมผสานนวัตกรรมเทคโนโลยีขั้นสุดกับกลยุทธ์ธุรกิจที่เฉียบคม...ความทะเยอทะยานด้านเซมิคอนดักเตอร์ของ Samsung กำลังก้าวเข้าสู่ช่วงวิกฤตใหม่ด้วย Exynos 2600 ซึ่งถูกประกาศให้เป็นชิปเซ็ต...การก้าวกระโดดของโรงงานผลิตและการออกแบบด้วย 2nm GAA คุณสมบัติหลักของ Exynos 2600 คือกระบวนการผลิต Samsung...S26 ซีรีส์ที่กำลังจะมาถึง จะใช้พลังงานจากชิป Snapdragon 8 Elite Gen 5 ของ Qualcomm ส่วน Exynos 2600...AI บนอุปกรณ์ เหนือกว่าโหนดกระบวนการ อัพเกรดที่สำคัญที่สุดของ Exynos 2600 อาจอยู่ที่ปัญญาประดิษฐ์ Samsung...อนาคตข้างหน้า: คอร์ที่ออกแบบเองและความทะเยอทะยานในตลาด Exynos 2600 เป็นเพียงจุดเริ่มต้นของแผนหลายปี Samsung...บทความนี้จะเจาะลึกถึงรายละเอียดทางเทคนิค ผลกระทบต่อตลาด และการเพิ่มประสิทธิภาพ AI บนอุปกรณ์อย่างมีนัยสำคัญ ที่ Samsung...Snapdragon 8 Elite Gen 5 280 ดอลลาร์สหรัฐ; รุ่นต่อไปอาจเกิน 300 ดอลลาร์สหรัฐ เป้าหมายระยะยาวของ Samsung...โดยมีเป้าหมายเพื่อสร้างระบบบนชิป SoC ที่แตกต่างอย่างเต็มรูปแบบ ซึ่งสามารถยืนหยัดเคียงบ่าเคียงไหล่กับซีรีส์ A...ถูกกำหนดให้ใช้กับอีก 25% ของหน่วยที่เหลือ การแบ่งส่วนนี้เน้นย้ำถึงการพึ่งพาในปัจจุบันของ Samsung แต่ก็ยังวางกรอบให้...ความสำเร็จกับรุ่น 2600 อาจปูทางให้ Exynos 2800 ได้รับส่วนแบ่งการตลาดที่มากขึ้นอย่างมาก อาจถึงขั้นส่วนใหญ่ใน Galaxy...ความร่วมมือด้าน AI: ใช้แพลตฟอร์ม NetsPresso ของ NotaAI เพื่อปรับแต่งโมเดล AI บนอุปกรณ์ กำหนดเปิดตัว: Samsung...สงครามเชิงกลยุทธ์เพื่อลดการพึ่งพา Qualcomm การเปิดตัว Exynos 2600 นี้เกี่ยวพันอย่างลึกซึ้งกับกลยุทธ์ระยะยาวของ Samsung...ข้อมูลเชิงลึกจากนักวิเคราะห์เผยให้เห็นข้อจำกัดที่บอกเล่าเรื่องราว: เนื่องจากข้อตกลงที่มีอยู่ ประมาณ 75% ของสมาร์ทโฟน Galaxy...พลังดิบนี้กำลังถูกใช้เพื่อเป้าหมายที่ซับซ้อนยิ่งขึ้น นั่นคือ การรันโมเดล AI ที่ใหญ่ขึ้นและซับซ้อนมากขึ้นโดยตรงบนอุปกรณ์ Samsung...ความทะเยอทะยานนี้มาพร้อมกับความท้าทายในทันที รายงานชี้ให้เห็นว่าผลผลิตเริ่มต้นสำหรับชิป Exynos อยู่ที่ประมาณ 50% ซึ่งเป็นตัวเลขที่ Samsung...2nm GAA ของ Samsung และความสามารถด้าน AI ที่กำลังพัฒนาของบริษัท ความสำเร็จหรือความล้มเหลวของมันจะไม่เพียงแต่มีอิทธิพลต่อผลกำไรของบริษัทเท่านั้น

ทดสอบแบตเตอรี่ OnePlus 15R: ความจุสูงไม่ได้การันตีอายุการใช้งาน
Galaxy S25 Ultra 5,000 mAh 25:56:26 11:32:00 Google Pixel 10 Pro XL 5,200 mAh 19...คุณสมบัติ OnePlus 15R Google Pixel 9a วันที่เปิดตัว ธันวาคม...ไม่ได้แปลเป็นตำแหน่งผู้นำ มันเป็นเครื่องแรกที่แบตเตอรี่เหลือ 20% โดยใช้งานได้ 11 ชั่วโมง 10 นาที Samsung...5,200mAh ที่เล็กกว่า Google Pixel 10 Pro XL กลับเป็นเครื่องแรกที่ปิดตัวลงหลังจาก 19 ชั่วโมง 38 นาที Samsung...15R 7,400 mAh 28:36:00 11:10:00 OnePlus 15 7,300 mAh 30:58:28 13:18:00 Samsung...ซึ่งเริ่มต้นที่ราคาต่ำกว่า 399 ดอลลาร์สหรัฐฯ Pixel 9a ตอบโต้ด้วยดีไซน์ที่กะทัดรัดกว่า การอัปเดตซอฟต์แวร์เจ็ดปี...Galaxy S25 Ultra ที่มีเซลล์ 5,000mAh ใช้งานได้นานกว่ามากที่ 25 ชั่วโมง 56 นาที ผลลัพธ์ที่น่าสนใจที่สุดมาจากคู่หู...Galaxy S25 Ultra และ Google Pixel 10 Pro XL มีการใช้การทดสอบที่แตกต่างกันสองแบบเพื่อจำลองรูปแบบการใช้งานที่ต่างกัน...และการปรับแต่งซอฟต์แวร์ มีบทบาทสำคัญไม่แพ้กัน สำหรับผู้บริโภค การเลือกระหว่าง OnePlus 15R กับคู่แข่งเช่น Pixel 9a...ตั้งเป้าที่จะทำให้มันเป็นทางเลือกที่น่าสนใจในตลาดระดับกลางที่แออัด ท้าทายผู้เล่นรายใหญ่ที่ยืนหยัดมานานเช่น Google Pixel 9a...เพื่อก้าวข้ามคำกล่าวอ้างของผู้ผลิต มีการดำเนินการทดสอบแบตเตอรี่ภายใต้การควบคุม โดยนำ OnePlus 15R มาแข่งกับ OnePlus 15, Samsung...ถึงแม้ว่าจะมีแบตเตอรี่ขนาด 5,100mAh ที่เล็กกว่ามากและชาร์จช้ากว่า ข้อมูลจำเพาะสำคัญ OnePlus 15R เทียบกับ Google Pixel 9a...บทความนี้เจาะลึกผลการทดสอบแบตเตอรี่แบบตัวต่อตัวที่น่าประหลาดใจ โดยเปรียบเทียบ OnePlus 15R กับรุ่นพี่ระดับแฟลกชิปและคู่แข่งสำคัญจาก Samsung...ซึ่งเห็นได้ชัดที่สุดคือการไม่มีเลนส์กล้องเทเลโฟโต้ ด้วยราคา 699.99 ดอลลาร์สหรัฐฯ มันพบว่าตัวเองกำลังแข่งขันโดยตรงกับ Google Pixel 9a...Galaxy S25 Ultra ตามมาที่ 11 ชั่วโมง 32 นาที Google Pixel 10 Pro XL ที่ใช้ชิป Tensor G5 ซึ่งออกแบบโดยให้ความสำคัญกับประสิทธิภาพพลังงานเป็นอันดับแรก

ยุค 2nm ของ TSMC เริ่มต้นแล้ว: กระบวนการ N2 เริ่มผลิตเชิงพาณิชย์ พร้อมขับเคลื่อนชิปรุ่นต่อไป
Foundry แม้ว่า Samsung จะประกาศกระบวนการ 2nm ของตัวเองและเปิดตัวชิปเซ็ต Exynos 2600 สำหรับ Galaxy S26...สำหรับไตรมาสที่สามของปี 2025 แสดงให้เห็นว่า TSMC มีส่วนแบ่งตลาดฟาวน์ดรีทั่วโลก 72% เมื่อเทียบกับ Samsung...มีความพร้อมที่จะกำหนดมาตรฐานประสิทธิภาพสำหรับยุคต่อไปของการประมวลผล อย่างไรก็ตาม ด้วยคู่แข่งอย่าง Samsung...ที่ระดับพลังงานเท่ากับ N2 ฐาน นอกจากนี้ TSMC ตั้งเป้าหมายในช่วงเวลาเดียวกันสำหรับการผลิตเชิงพาณิชย์ของเทคโนโลยี A16...ภูมิทัศน์การแข่งขันและพลวัตด้านราคา ความก้าวหน้าของ TSMC สร้างแรงกดดันอย่างมากให้กับคู่แข่ง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Samsung...การเพิ่มขึ้นของความหนาแน่นจะสูงกว่านั้นที่ประมาณ 20% ความก้าวหน้านี้ชี้ให้เห็นว่าประมวลผลสมาร์ทโฟนเรือธงของปีหน้า เช่น A20...กำหนดเป้าหมายเริ่มผลิตจำนวนมากในครึ่งหลังของปี 2026 คาดว่าจะได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น 5% เมื่อเทียบกับ N2 มาตรฐาน A16...กำหนดเป้าหมายเริ่มผลิตจำนวนมากในครึ่งหลังของปี 2026 จะมีคุณสมบัติการจ่ายไฟจากด้านหลัง Super Power Rail มองไปไกลกว่า 2nm: เส้นทางสู่ A16

Samsung Galaxy S26 Series ปี 2026: การเผชิญหน้าของชิปเซ็ตคู่และเผยโฉมไลน์อัพเรือธง
ของ Samsung ที่คาดการณ์ในปี 2026 ไตรมาส 1 กุมภาพันธ์: ซีรีส์ Galaxy S26 S26, S26/Edge?..., S26 Ultra กลางปี: ซีรีส์ Galaxy A7x สมาร์ทโฟนระดับกลาง ฤดูร้อน: Galaxy Z Fold 8...A series ระดับกลาง Galaxy S26 FE ที่เน้นคุณค่าที่คาดว่าจะเปิดตัวในปลายปี และการอัปเดต Galaxy Buds, แท็บเล็ต...: เรื่องราวของชิปเซ็ตสองตัว Samsung Galaxy S26 series มีกำหนดจะสานต่อกลยุทธ์ชิปเซ็ตคู่ตามภูมิภาคของบริษัท...Samsung Galaxy S26 series ไม่ใช่แค่การเปิดตัวโทรศัพท์อีกครั้ง แต่เป็นสนามรบที่ความทะเยอทะยานด้านซิลิกอนของ...ฤดูใบไม้ร่วง: ซีรีส์ Galaxy Tab S12, Galaxy S26 FE ต่อเนื่อง: อัปเดตซอฟต์แวร์ Galaxy...Galaxy รุ่นใหม่ๆ อีกครั้ง โดยจุดเด่นของปีที่กำลังจะมาถึงนี้คือ Galaxy S26 series ที่รอคอยกันอย่างใจจดใจจ่อ...และให้ภาพรวมที่ครอบคลุมของระบบนิเวศ Galaxy ทั้งหมดที่คาดว่าจะเปิดตัวในปีหน้า หัวใจของ Galaxy S26...วางจำหน่ายปี 2026: Galaxy Z TriFold เปิดตัวกว้างขึ้น, Samsung Smart Glasses Android XR, Galaxy...AI, Galaxy Book รุ่นใหม่ ซอฟต์แวร์และผลิตภัณฑ์ช่วงกลางปี ความทะเยอทะยานด้านซอฟต์แวร์ของ Samsung ซึ่งรวมอยู่ภายใต้...ที่กว้างขึ้นในปี 2026 นอกเหนือจาก S26 แล้ว พอร์ตโฟลิโอปี 2026 ของ Samsung นั้นกว้างขวาง ฤดูร้อนน่าจะนำการปรับปรุงรุ่นของ...และ Z Flip 8, ซีรีส์ Galaxy Watch 9, Galaxy Buds 4?...Samsung บางทีหมวดหมู่ผลิตภัณฑ์ใหม่ที่น่าสนใจที่สุดคือการก้าวเข้าสู่แว่นตาอัจฉริยะครั้งแรกของ Samsung...ในด้านอุปกรณ์สวมใส่ ผู้บริโภคสามารถคาดหวัง Galaxy Watch 9 series และอาจเป็น Galaxy Ring 2 ซึ่งสานต่อจุดสนใจด้านสุขภาพและความเป็นอยู่ที่ดีของ...ขณะที่ปี 2025 กำลังจะสิ้นสุดลง โลกเทคโนโลยีก็กำลังจับตาดูไปยังขอบฟ้าของปี 2026 ซึ่ง Samsung กำลังเตรียมเปิดตัวอุปกรณ์...แต่เป็นการเปลี่ยนแปลงพื้นฐานในเทคโนโลยีหลักของมัน เป็นครั้งแรกในความทรงจำล่าสุดที่ชิปเซ็ต Exynos ของ Samsung...Snapdragon 8 Elite Gen 5 Exynos 2600 กระบวนการผลิต TSMC 3nm Samsung...Monster และขับเคลื่อนโดย Android XR โดยมีเป้าหมายเพื่อแข่งขันกับผลิตภัณฑ์จาก Meta รายการอุปกรณ์ Galaxy...Tab S12 และแล็ปท็อป Galaxy Book สรุป: ปีแห่งนวัตกรรมที่ก้าวร้าว ปี 2026 กำลังจะกลายเป็นปีสำคัญสำหรับ...นั้นแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ในอดีต รุ่น Exynos มักถูกมองว่าเป็นตัวเลือกที่มีประสิทธิภาพน้อยกว่า คราวนี้ Samsung...Snapdragon ยังคงใช้โมเด็ม X85 5G แบบรวมศูนย์ที่มีความน่าเชื่อถือของสัญญาณที่เสริมด้วย AI ระบบนิเวศ Galaxy...สถาปัตยกรรม CPU Qualcomm Oryon แบบกำหนดเอง รุ่นที่ 3 ARM v9.3 GPU Adreno 840 GPU ของ Samsung...การจัดการความร้อนเป็นจุดปวดที่สำคัญสำหรับชิปเซ็ตประสิทธิภาพสูง และทั้งสองบริษัทกำลังแก้ไขด้วยโซลูชันใหม่ Samsung...Galaxy Z Fold 8 และ Z Flip 8 มาสร้างบนรากฐานที่แข็งแกร่งของรุ่นก่อนหน้า สิ่งที่ปฏิวัติมากกว่าคือการวางแผนเปิดตัว...Galaxy AI จะยังคงพัฒนาต่อไป โดยอาจแนะนำคุณสมบัติ AI สร้างสรรค์แบบใหม่เพื่อสร้างความแตกต่างให้กับอุปกรณ์ของตนมากขึ้น...ให้ความสำคัญกับประสิทธิภาพที่ยั่งยืนในงานที่หลากหลายขึ้น ในด้านกราฟิกส์ Samsung กำลังแนะนำ GPU ที่เป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองกับ...บทความนี้จะเจาะลึกถึงการต่อสู้ทางเทคนิคที่กำลังก่อตัวระหว่าง Snapdragon 8 Elite Gen 5 และโปรเซสเซอร์ Exynos 2600 ที่กำหนดไว้สำหรับ S26...Galaxy Z TriFold ที่ประกาศไปแล้วในวงกว้างมากขึ้น ซึ่งเป็นอุปกรณ์สองบานพับที่แสดงถึงก้าวที่กล้าหาญในเทคโนโลยีจอแสดงผลแบบยืดหยุ่น...Samsung ซึ่งแสดงออกผ่าน Exynos 2600 จะถูกทดสอบกับมาตรฐานอุตสาหกรรม ความสำเร็จของชิปเซ็ตนี้สามารถนิยามภูมิทัศน์การแข่งขันใหม่ได้...เองกำลังอ้างสิทธิ์อย่างกล้าหาญที่อาจท้าทายตำแหน่งแชมป์ด้านประสิทธิภาพที่ Qualcomm ครองมายาวนาน นอกเหนือจากสมาร์ทโฟนเรือธงแล้ว แผนงานของ Samsung...ปัญญาประดิษฐ์ได้กลายเป็นรากฐานของประสบการณ์เรือธง และชิปเซ็ตทั้งสองตัวต่างก็ติดตั้งหน่วยประมวลผลประสาท NPU ที่ทรงพลังและเฉพาะเจาะจง Samsung...จะทำให้แน่ใจได้ว่าจะสามารถเข้าถึงความสามารถใหม่ของ Gemini ได้ตั้งแต่เนิ่นๆ ปีนี้จะถูกเติมเต็มด้วยอุปกรณ์ที่เข้าถึงได้มากขึ้น รวมถึงการรีเฟรช Galaxy...โดยกำจัดคอร์ประสิทธิภาพระดับต่ำออกไปทั้งหมดเพื่อสนับสนุนการผสมผสานระหว่างคอร์ประสิทธิภาพสูงและคอร์ระดับกลางที่ความถี่สูงขึ้น สิ่งนี้ชี้ให้เห็นว่า Samsung...ต้องพึ่งพาผู้ผลิตอุปกรณ์ในการนำระบบระบายความร้อนที่แข็งแกร่งมาใช้ เช่น ห้องระเหยขนาดใหญ่ ภายในดีไซน์โทรศัพท์เอง ประสิทธิผลของ HPB ที่รวมอยู่ในของ Samsung...เมื่อรวมกับไลน์อัพที่หลากหลายซึ่งผลักดันขอบเขตของดีไซน์ด้วย TriFold และแว่นตาอัจฉริยะ Samsung กำลังแสดงให้เห็นถึงกลยุทธ์ที่ครอบคลุมซึ่งครอบคลุมตั้งแต่ประสิทธิภาพหลัก

ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
Samsung
รุ่น
Galaxy A26
ชื่อผลิตภัณฑ์
Samsung Galaxy A26
มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น
IP67 กันฝุ่น/กันน้ำ (ลึกสูงสุด 1 เมตร นาน 30 นาที)
สี
Black、White、Mint、Peach Pink
วันที่วางจำหน่าย
2025-03-02
วัสดุตัวเครื่อง
กระจกด้านหน้า (Gorilla Glass Victus+)、กรอบพลาสติก、กระจกหลัง (Gorilla Glass Victus+)
ซิมการ์ด
Nano-SIM + Nano-SIM
ขนาด
ความหนา
7.7
หน่วยความหนา
mm
ความสูง
164
หน่วยความสูง
mm
น้ำหนัก
200
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
77.5
หน่วยความกว้าง
mm
แพลตฟอร์ม
ชิปเซ็ต
Exynos 1380 (5 nm) - GlobalExynos 1280 (5 nm) - LATAM
ซีพียู
Octa-core (4x2.4 GHz Cortex-A78 & 4x2.0 GHz Cortex-A55) - GlobalOcta-core (2x2.4 GHz Cortex-A78 & 6x2.0 GHz Cortex-A55) - LATAM
จีพียู
Mali-G68 MP5 - GlobalMali-G68 - LATAM
ระบบปฏิบัติการ
Android 15, รองรับการอัปเกรด Android หลักสูงสุด 6 เวอร์ชัน, One UI 7
หน่วยความจำ
ช่องเสียบการ์ด
microSDXC (ใช้ช่อง SIM ร่วม)
แรม
4, 6, 8
หน่วยแรม
GB
รอม
128, 256
หน่วยรอม
GB
กล้อง
กล้องหลัก
กล้อง 3
โหมด
มาโคร
รูรับแสง
f/2.4
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
2 MP
คุณสมบัติ
แฟลช LED、พาโนรามา、HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/1.8
ความยาวโฟกัส
27mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/2.76"
ขนาดพิกเซล
0.64µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ความละเอียด
50 MP
ระบบกันสั่น
OIS
กล้อง 2
โหมด
อัลตร้าไวด์
รูรับแสง
f/2.2
ขนาดเซ็นเซอร์
1/4.0"
ขนาดพิกเซล
1.12µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
8 MP
วิดีโอ
คุณสมบัติ
gyro-EIS
รูปแบบ
4K@30fps、1080p@30fps、720p@480fps
กล้องหน้า
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/2.2
ขนาดเซ็นเซอร์
1/3.06"
ขนาดพิกเซล
1.12µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
13 MP
วิดีโอ
รูปแบบ
1080p@30fps
หน้าจอ
ชนิดจอ
Super AMOLED
การป้องกัน
Corning Gorilla Glass Victus+, ระดับ Mohs 5
อัตรารีเฟรช
120
ความละเอียด
1080 x 2340 พิกเซล, อัตราส่วน 19.5:9 (~385 ppi ความหนาแน่น)
ขนาด
6.7
แบตเตอรี่
ความจุ
5000
หน่วยความจุ
mAh
การชาร์จ
25W แบบมีสาย
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
5.3、A2DP、LE
เอ็นเอฟซี
มี
ระบบระบุตำแหน่ง
GPS、GALILEO、GLONASS、BDS、QZSS
วิทยุ
มี
ยูเอสบี
USB Type-C 2.0, OTG
ไวไฟ
Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac、dual-band、Wi-Fi Direct
เสียง
ลำโพง
ใช่
คะแนนทดสอบ
คะแนน AnTuTu
579811
เวอร์ชัน AnTuTu
v10
อายุการใช้งานแบตเตอรี่ (ใช้งานจริง)
10.7
หน่วยระยะเวลาใช้งานแบตเตอรี่
h
เครือข่าย
คลื่นความถี่
5 จี
1, 3, 5, 7, 8, 20, 28, 38, 40, 41, 66, 77, 78 SA/NSA/Sub6
4 จี
1, 2, 3, 4, 5, 7, 8, 12, 17, 20, 26, 28, 32, 38, 40, 41, 66
3 จี
HSDPA 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100
2 จี
GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
ความเร็ว
HSPA、LTE、5G
เทคโนโลยี
GSM、HSPA、LTE、5G
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์
Fingerprint (side-mounted)、accelerometer、gyro
อื่นๆ
รุ่น
SM-A266E、SM-A266E/DS、SM-A266E/DSN、SM-A266B、SM-A266B/DS、SM-A266B/DSN、SM-A266U、SM-A266U1

