Samsung Galaxy A27 สมาร์ทโฟน

ภาพรวม
ราคา
ข่าว
ข้อมูลเฉพาะ
หน้าจอ Super AMOLED ขนาด 6.7 นิ้ว รีเฟรชเรท 120Hz มอบภาพที่ลื่นไหลและคมชัด กล้องหลัก 50 ล้านพิกเซล พร้อมระบบกันสั่น OIS ถ่ายภาพนิ่งและวิดีโอ 4K ได้อย่างคมชัด แบตเตอรี่ 5000mAh รองรับชาร์จเร็ว 25W ใช้งานได้ยาวนานทั้งวัน ระบบปฏิบัติการ Android 16 พร้อม One UI 8.5 และรองรับการอัปเกรดหลักสูงสุด 6 ครั้ง ตัวเครื่องกันฝุ่นและละอองน้ำระดับ IP64 พร้อมกระจก Gorilla Glass Victus+ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
ทั้งหมด
128GB
Lazada
Lazada
฿8,880
16 ผลิตภัณฑ์
Advice IT
Advice IT
฿10,899
2 ผลิตภัณฑ์
Mercular
Mercular
฿10,899
2 ผลิตภัณฑ์
Shopee
Shopee
฿10,980
27 ผลิตภัณฑ์
this shop
this shop
฿10,990
3 ผลิตภัณฑ์
BANANA
BANANA
฿11,999
2 ผลิตภัณฑ์

ข่าว
Samsung Exynos 2600 ตั้งเป้าชิงบัลลังก์ Qualcomm ด้วยเทคโนโลยี 2nm และพลัง AI ที่พุ่งกระฉูด
การแบ่งชิป Galaxy S26 ตามรายงาน: 75% Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5, 25% Samsung Exynos...S27 ซีรีส์ ในที่สุดก็ทำให้สมดุลเอียงไปในทางที่ดีต่อ Samsung การเดินทางของ Samsung กับ Exynos 2600 เป็นความพยายามที่มีเดิมพันสูงที่ผสมผสานนวัตกรรมเทคโนโลยีขั้นสุดกับกลยุทธ์ธุรกิจที่เฉียบคม...ความทะเยอทะยานด้านเซมิคอนดักเตอร์ของ Samsung กำลังก้าวเข้าสู่ช่วงวิกฤตใหม่ด้วย Exynos 2600 ซึ่งถูกประกาศให้เป็นชิปเซ็ต...การก้าวกระโดดของโรงงานผลิตและการออกแบบด้วย 2nm GAA คุณสมบัติหลักของ Exynos 2600 คือกระบวนการผลิต Samsung...Galaxy S26 series ไตรมาส 1 ปี 2026 รายงานผลผลิตเริ่มต้น: 50% บริบทตลาดและการแข่งขัน...AI บนอุปกรณ์ เหนือกว่าโหนดกระบวนการ อัพเกรดที่สำคัญที่สุดของ Exynos 2600 อาจอยู่ที่ปัญญาประดิษฐ์ Samsung...Exynos 2600 ถูกกำหนดให้ใช้กับอีก 25% ของหน่วยที่เหลือ การแบ่งส่วนนี้เน้นย้ำถึงการพึ่งพาในปัจจุบันของ Samsung...อนาคตข้างหน้า: คอร์ที่ออกแบบเองและความทะเยอทะยานในตลาด Exynos 2600 เป็นเพียงจุดเริ่มต้นของแผนหลายปี Samsung...บทความนี้จะเจาะลึกถึงรายละเอียดทางเทคนิค ผลกระทบต่อตลาด และการเพิ่มประสิทธิภาพ AI บนอุปกรณ์อย่างมีนัยสำคัญ ที่ Samsung...Snapdragon 8 Elite Gen 5 280 ดอลลาร์สหรัฐ; รุ่นต่อไปอาจเกิน 300 ดอลลาร์สหรัฐ เป้าหมายระยะยาวของ Samsung...โดยมีเป้าหมายเพื่อสร้างระบบบนชิป SoC ที่แตกต่างอย่างเต็มรูปแบบ ซึ่งสามารถยืนหยัดเคียงบ่าเคียงไหล่กับซีรีส์ A...ความสำเร็จกับรุ่น 2600 อาจปูทางให้ Exynos 2800 ได้รับส่วนแบ่งการตลาดที่มากขึ้นอย่างมาก อาจถึงขั้นส่วนใหญ่ใน Galaxy...ความร่วมมือด้าน AI: ใช้แพลตฟอร์ม NetsPresso ของ NotaAI เพื่อปรับแต่งโมเดล AI บนอุปกรณ์ กำหนดเปิดตัว: Samsung...สงครามเชิงกลยุทธ์เพื่อลดการพึ่งพา Qualcomm การเปิดตัว Exynos 2600 นี้เกี่ยวพันอย่างลึกซึ้งกับกลยุทธ์ระยะยาวของ Samsung...แม้ว่าผลกระทบต่อตลาดในทันทีของ Galaxy S26 อาจมีจำกัด แต่ชิปนี้ทำหน้าที่เป็นหลักฐานเชิงแนวคิดที่สำคัญสำหรับกระบวนการ...ข้อมูลเชิงลึกจากนักวิเคราะห์เผยให้เห็นข้อจำกัดที่บอกเล่าเรื่องราว: เนื่องจากข้อตกลงที่มีอยู่ ประมาณ 75% ของสมาร์ทโฟน Galaxy...พลังดิบนี้กำลังถูกใช้เพื่อเป้าหมายที่ซับซ้อนยิ่งขึ้น นั่นคือ การรันโมเดล AI ที่ใหญ่ขึ้นและซับซ้อนมากขึ้นโดยตรงบนอุปกรณ์ Samsung...ความทะเยอทะยานนี้มาพร้อมกับความท้าทายในทันที รายงานชี้ให้เห็นว่าผลผลิตเริ่มต้นสำหรับชิป Exynos อยู่ที่ประมาณ 50% ซึ่งเป็นตัวเลขที่ Samsung...2nm GAA ของ Samsung และความสามารถด้าน AI ที่กำลังพัฒนาของบริษัท ความสำเร็จหรือความล้มเหลวของมันจะไม่เพียงแต่มีอิทธิพลต่อผลกำไรของบริษัทเท่านั้น
Samsung Exynos 2600 ตั้งเป้าชิงบัลลังก์ Qualcomm ด้วยเทคโนโลยี 2nm และพลัง AI ที่พุ่งกระฉูด
Samsung Exynos 2600: แพลตฟอร์ม 2nm แรงสุดขั้ว พร้อมการประนีประนอมด้านดีไซน์ที่น่าประหลาดใจ
มีแผนจะเปิดตัวในวงกว้างมากขึ้น ซึ่งอาจรวมถึง Galaxy S27 Ultra ในปี 2027 ความสำเร็จสูงสุดของการพนันด้วยเทคโนโลยี...วงการเซมิคอนดักเตอร์มีเหตุการณ์สำคัญใหม่แล้ว Samsung Electronics ได้เปิดตัว Exynos 2600 อย่างเป็นทางการ...ก้าวนำการผลิตชิปมือถือ 2nm ในความสำเร็จที่น่าสังเกต Samsung ได้แซงหน้าคู่แข่งอย่าง Qualcomm, MediaTek...modem ได้นำตัวแปรสำคัญที่อาจส่งผลกระทบต่อประสิทธิภาพการใช้พลังงานในโลกจริงและการตอบรับจากตลาด Samsung...ออกสู่ตลาดเป็นรายแรก Exynos 2600 ถูกผลิตขึ้นโดยใช้กระบวนการผลิต 2nm แบบ Gate GAA ของ Samsung...S26 ซีรีส์ ที่คาดว่าจะเปิดตัวในเดือนกุมภาพันธ์ 2026 การเปิดตัวเร็วครั้งนี้เป็นการเล่นกลยุทธ์ของ Samsung...Galaxy S26 รุ่นที่เลือก, กุมภาพันธ์ 2026 การอ้างสิทธิ์ประสิทธิภาพชี้ให้เห็นถึงก้าวกระโดดของรุ่น...39%, จีพียู 100% การประมวลผล / 50% เรย์เทรซิง, การระบายความร้อน 30% อุปกรณ์เครื่องแรก: Samsung...เช่น การเล่นเกมมือถือและงาน AI กลยุทธ์ตลาดและผลกระทบที่ไม่แน่นอน แผนการเปิดตัว Exynos 2600 ของ Samsung...ดีไซน์ที่กล้าหาญแต่เป็นที่ถกเถียง: โมเด็มภายนอก ในทางที่แตกต่างจากแนวโน้มของอุตสาหกรรมสำหรับชิป System on a...หากชิปพิสูจน์แล้วว่าประสบความสำเร็จในแง่ของประสิทธิภาพ อายุการใช้งานแบตเตอรี่ และการจัดการความร้อน Samsung...Foundry 6.8% อัตราผลผลิต 2nm ของ Samsung ที่รายงาน: มุ่งเป้าที่ 70% ภายในต้นปี 2026 เพิ่มขึ้นจาก...และต่ำกว่า ตั้งแต่ปี 2026 ช่องว่างส่วนแบ่งการตลาด: ตลาดโรงงานผลิตไตรมาส 3 ปี 2025: TSMC 71%, Samsung...จัดการกับความท้าทายด้านความร้อนอย่างตรงไปตรงมา ด้วยการยอมรับคำวิจารณ์ในอดีตเกี่ยวกับชิป Exynos ที่ร้อน Samsung...Samsung ได้ประกาศการปรับปรุงประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้นอย่างมากสำหรับ Exynos 2600 ในทุกด้าน ชิปนี้มีหน่วยประมวลผลกลาง...ยังคงระมัดระวัง ในขั้นต้น มันจะถูกใช้เฉพาะในรุ่นมาตรฐานและ Plus ของ Galaxy S26 ในตลาดเฉพาะ เช่น เกาหลีใต้เท่านั้น...Chip SoC รุ่นเรือธง Samsung ได้เลือกที่จะไม่รวมโมเด็มเครือข่ายเซลลูลาร์ไว้ใน Exynos 2600 โดยตรง แต่ชิปจะพึ่งพาโมเด็ม...เมื่อเทียบกับรุ่นก่อนหน้า ด้านกราฟิกส์ถูกจัดการโดยหน่วยประมวลผลกราฟิกส์ GPU Xclipse 960 ที่พัฒนาร่วมกับ AMD ซึ่ง Samsung...Samsung กำลังวางตำแหน่งตัวเองเป็นทางเลือกที่มีความสามารถในการแข่งขันด้านต้นทุน บริษัทได้ทำข้อตกลงสำคัญไปแล้วในการผลิตชิป...การผลักดันอย่างแข็งขันในธุรกิจโรงงานผลิต Foundry การเปิดตัว Exynos 2600 นั้นเกี่ยวข้องกับความทะเยอทะยานในการออกแบบชิปของ Samsung...โดยอ้างสิทธิ์เป็นชิปสมาร์ทโฟนตัวแรกของโลกที่ผลิตด้วยกระบวนการผลิตขนาด 2 นาโนเมตร การเปิดตัวครั้งนี้แสดงถึงก้าวกระโดดทางเทคโนโลยีที่สำคัญสำหรับ Samsung...เป็นสิ่งสำคัญยิ่งต่อการดึงดูดลูกค้าภายนอกเพิ่มเติมและท้าทายการครองตลาดของ TSMC บริบทของโรงงานผลิตและตลาด เป้าหมายของ Samsung...มากพอๆ กับการเป็นตัวแสดงขีดความสามารถของแผนกการผลิตเซมิคอนดักเตอร์ Samsung Foundry ในขณะที่ TSMC วางแผนจะขึ้นราคาสำหรับกระบวนการผลิตขั้นสูงของตน...ไม่เพียงแต่ในความพยายามที่จะเป็นพลังให้กับ Galaxy S26 ซีรีส์รุ่นเรือธงของตัวเองเท่านั้น แต่ยังเป็นการเคลื่อนไหวเชิงกลยุทธ์เพื่อแสดงขีดความสามารถของโรงงานผลิตขั้นสูง...ฮีตซิงค์ที่ทำจากทองแดงนี้ถูกติดเข้ากับตัวประมวลผลโดยตรงและเป็นส่วนหนึ่งของแพ็คเกจที่ออกแบบใหม่ซึ่งย้ายตำแหน่งของ DRAM เพื่อปรับปรุงการกระจายความร้อน Samsung...ซึ่งเป็นสถาปัตยกรรมทรานซิสเตอร์รุ่นใหม่ที่ออกแบบมาเพื่อปรับปรุงประสิทธิภาพและประสิทธิภาพการใช้พลังงาน ชิปนี้มีกำหนดเริ่มผลิตจำนวนมากและจะปรากฏตัวครั้งแรกในบางรุ่นของ Galaxy...และแสดงให้เห็นถึงความเชี่ยวชาญทางเทคโนโลยีในสนามแข่งขันที่ดุเดือดของกระบวนการผลิตเซมิคอนดักเตอร์ขั้นสูง ข้อมูลจำเพาะหลักของ Exynos 2600 โหนดกระบวนการ: Samsung
Samsung Exynos 2600: แพลตฟอร์ม 2nm แรงสุดขั้ว พร้อมการประนีประนอมด้านดีไซน์ที่น่าประหลาดใจ
Galaxy A37 ของ Samsung หลุดข้อมูล พบใช้ชิป Exynos 1480 น่าประหลาดใจ
มีรายงานว่ากำลังวางแผนจะเปิดตัว Galaxy A27, A37 และ A57 ในฤดูใบไม้ผลิปี 2026 โดยวางตำแหน่ง A37 เป็นตัวเลือกระดับกลางในไลน์อัพที่รีเฟรชครั้งนี้...เชื่อว่าเป็น Galaxy A37 ชิปเซต: Samsung Exynos 1480 พร้อมกราฟิก Xclipse 530 หน่วยความจำ...A36 โดย Exynos 1480 เป็นชิปเซ็ตเดียวกันกับที่ใช้ใน Galaxy A55 เมื่อต้นปี 2024 และยังถูกใช้ใน Galaxy...A37 ข้อมูลรั่ว Exynos 1480 1158 3401 Galaxy A36 Snapdragon 6 Gen 3 1007 2917 ##...ในทั้ง Galaxy A26 และ A35 แสดงให้เห็นรูปแบบของการเพิ่มมูลค่าสูงสุดจากการออกแบบชิปเซ็ตที่มีอยู่ อย่างไรก็ตาม...Galaxy A37 ซึ่งระบุด้วยรหัสโมเดล SMA376B เพิ่งปรากฏในฐานข้อมูล Geekbench ทำให้เราได้เห็นภาพแรกอย่างเป็นรูปธรรมว่าอุปกรณ์ระดับกลางที่รอคอยนี้อาจใช้ชิปอะไร...Galaxy A37 โดยอุปกรณ์ปรากฏใน Geekbench พร้อมโปรเซสเซอร์ที่แสดงถึงการเปลี่ยนแปลงอย่างมีนัยสำคัญจากรุ่นก่อนหน้า...การตัดสินใจนี้ดูเหมือนจะผิดปกติบ้างเมื่อพิจารณาว่า Galaxy A57 ที่พรีเมียมกว่ากลับมีข่าวลือว่าจะใช้ชิปเซ็ต...ก่อให้เกิดการถกเถียงเกี่ยวกับกลยุทธ์ของ Samsung สำหรับไลน์อัพในปี 2026 การเปิดเผยจาก Geekbench Samsung...M56 อีกด้วย แม้ว่า Exynos 1480 จะแสดงประสิทธิภาพในการทดสอบที่ดีกว่าเมื่อเทียบกับชิปของ A36 โดย A36 ทำคะแนนได้...รายการทดสอบประสิทธิภาพใหม่ได้เผยให้เห็นข้อมูลสเปกหลักของสมาร์ทโฟนระดับกลางรุ่นใหม่ล่าสุดจาก Samsung อย่าง...A37 จะให้ประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้นอย่างวัดได้เมื่อเทียบกับรุ่นก่อนหน้า การปรับปรุงประสิทธิภาพประมาณ 15%...Geekbench 6.5.0 ผลลัพธ์เหล่านี้ถูกบันทึกในขณะที่อุปกรณ์ทำงานบน Android 16 พร้อม RAM 6GB อย่างไรก็ตาม Samsung...Samsung ในการนำซิลิกอนกลับมาใช้ใหม่ across รุ่นอุปกรณ์ที่ต่างกันและซีรีส์ต่างๆ บริษัทเคยใช้ Exynos 1280...คู่กับ GPU Xclipse 530 ซึ่งเป็นการเปลี่ยนแปลงที่สำคัญจากโปรเซสเซอร์ Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3 ของ Galaxy...คะแนนซิงเกิลคอร์ คะแนนมัลติคอร์ Galaxy...แนวโน้มการนำชิปเซ็ตกลับมาใช้ใหม่ของ Samsung การเคลื่อนไหวที่เป็นไปได้นี้สอดคล้องกับแนวปฏิบัติที่มีอยู่ของ...ความสำเร็จสูงสุดของกลยุทธ์นี้จะขึ้นอยู่กับว่าชิป Exynos 1480 จะทำงานอย่างไรในฟอร์มแฟกเตอร์สุดท้ายของ Galaxy...ภาพรวมกลยุทธ์ที่ใหญ่ขึ้น หากการรั่วไหลนี้ถูกต้องแม่นยำ มันเผยให้เห็นถึงความมุ่งมั่นอย่างต่อเนื่องของ Samsung...มักจะเปิดตัวหลายตัวเลือกความจำเมื่อเปิดตัวอุปกรณ์อย่างเป็นทางการ ข้อมูลสเปกหลักจากข่าวลือ รุ่น: SMA376B...ตัวเลือกชิปเซ็ตที่คาดไม่ถึง ด้านที่น่าประหลาดใจที่สุดของการรั่วไหลครั้งนี้คือการรวมชิปเซ็ต Exynos 1480 ของ Samsung...A37 และว่าผลลัพธ์ด้านประสิทธิภาพที่ได้มาช่วยรับรองการเลือกโปรเซสเซอร์นี้หรือไม่ เช่นเดียวกับข้อมูลก่อนการเปิดตัวทั้งหมด...ในการจัดการต้นทุนในตลาดระดับกลางที่มีการแข่งขันสูง โดยการใช้ชิปเซ็ตที่มีอยู่และผ่านการพิสูจน์แล้ว แทนที่จะพัฒนาหรือหาซื้อชิปใหม่ Samsung...เป็นที่น่าสังเกตว่าคะแนนเหล่านี้มาจากตัวอย่างทางวิศวกรรม และหน่วยที่วางขายจริงมักได้รับการปรับแต่งเพิ่มเติมก่อนการเปิดตัวให้ผู้บริโภค Samsung...สร้างช่องว่างที่สังเกตเห็นได้ภายในตระกูลผลิตภัณฑ์ที่ควรจะมีความสอดคล้องกัน ความคาดหวังด้านประสิทธิภาพและบริบททางการตลาด คะแนนเบนช์มาร์คชี้ให้เห็นว่า Galaxy...ควรพิจารณารายละเอียดเหล่านี้เป็นเบื้องต้นจนกว่า Samsung จะประกาศอย่างเป็นทางการ ชุมชนเทคโนโลยีจะจับตามองอย่างใกล้ชิดเพื่อดูว่านี่แสดงถึงการสร้างสมดุลระหว่างประสิทธิภาพและต้นทุนอย่างรอบคอบ
Galaxy A37 ของ Samsung หลุดข้อมูล พบใช้ชิป Exynos 1480 น่าประหลาดใจ
รีวิวเปรียบเทียบ iPhone 17 Pro Max : เรือธงล่าสุดของ Apple เทียบกับ Samsung Galaxy S25 Ultra และ iPhone 15 Pro Max
AI ขั้นสูงในการใช้สมาร์ทโฟนประจำวัน จุดแข็งของ iPhone 17 Pro Max เทียบกับ Samsung Galaxy S25 Ultra...AI ของ Samsung ปัจจุบันเสนอประสบการณ์ปัญญาประดิษฐ์ที่ครอบคลุมและใช้งานง่ายกว่า คุณสมบัติ Galaxy AI เช่น...Galaxy S25 Ultra: หน้าจอระดับท็อปคลาสพร้อมเคลือบป้องกันแสงสะท้อน ฟีเจอร์ Galaxy AI ที่ครอบคลุมมากขึ้น...Pro 3nm A17 Pro 3nm RAM 12GB 8GB แบตเตอรี่ 5,088mAh eSIM / 4,832mAh nano SIM...ทำให้ใช้งานกลางแจ้งได้ง่ายกว่าเมื่อเทียบกับรุ่น iPhone ก่อนหน้า เทคโนโลยีหน้าจอของ Galaxy S25 Ultra...หน้าจอ 6.9 นิ้ว LTPO OLED, 3,000 nits 6.7 นิ้ว LTPO OLED, 2,000 nits โปรเซสเซอร์ A19...ประสิทธิภาพและความสามารถด้านพื้นที่จัดเก็บ ภายใต้ฝาครอบ iPhone 17 Pro Max ทำงานด้วยโปรเซสเซอร์ A19...4,441mAh การชาร์จ สายชาร์จ 40W, MagSafe 25W สายชาร์จ 27W, MagSafe 15W วัสดุเฟรม อลูมิเนียม...3nm แต่ A19 Pro ใหม่กว่าให้ประสิทธิภาพที่ดีขึ้นและประสิทธิภาพการใช้พลังงานที่ดีกว่า สำหรับผู้สร้างเนื้อหา...S25 Ultra ของ Samsung ในขณะเดียวกันก็เป็นตัวแทนของเส้นทางการอัปเกรดที่น่าสนใจสำหรับผู้ใช้ที่กำลังพิจารณาอัปเกรดจาก...Shield 2 และรวมถึงการเคลือบป้องกันการสะท้อนแสงที่ออกแบบมาเพื่อปรับปรุงการมองเห็นกลางแจ้ง อย่างไรก็ตาม Galaxy...ราคาและข้อเสนอคุณค่า iPhone 17 Pro Max เริ่มต้นที่ 1,199 ดอลลาร์สหรัฐ ทำให้มีตำแหน่งการแข่งขันกับ Samsung...เสนอความจุพื้นที่จัดเก็บขนาดใหญ่ และรักษาความเข้ากันได้กับอุปกรณ์เสริม Apple ที่มีอยู่ ในขณะเดียวกัน Galaxy...ความเข้ากันได้กับระบบนิเวศ MagSafe อายุแบตเตอรี่ที่ดีขึ้นและการชาร์จที่เร็วขึ้น ข้อได้เปรียบของ Samsung...และอายุแบตเตอรี่ที่ดีขึ้น อย่างไรก็ตาม ผู้ใช้ที่มุ่งเน้นหลักๆ ที่คุณภาพหน้าจอและคุณสมบัติ AI อาจพบว่า Galaxy...Pro ของ Apple ที่จับคู่กับ RAM 12GB เมื่อเทียบกับ A17 Pro ที่มี RAM 8GB ใน iPhone 15 Pro Max ชิปทั้งสองสร้างด้วยกระบวนการ...S25 Ultra ของ Samsung ยังคงครองตำแหน่งหน้าจอสมาร์ทโฟนที่ดีที่สุด โดยมีคุณสมบัติป้องกันการสะท้อนแสงและรอยเปื้อนที่เหนือกว่า...รู้สึกผสานเข้ากับประสบการณ์ Android มากกว่า ทำให้ Galaxy S25 Ultra มีข้อได้เปรียบสำหรับผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับฟังก์ชัน...ได้แนะนำตัวเลือกพื้นที่จัดเก็บ 2TB ในราคา 1,999 ดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งเป็นการเพิ่มความจุพื้นที่จัดเก็บสูงสุดเป็นสองเท่าที่มีใน Galaxy...และเครื่องมือลบวัตถุที่เหนือกว่า ให้ระบบนิเวศ AI ที่สมบูรณ์กว่าเมื่อเทียบกับข้อเสนอปัจจุบันของ Apple การใช้งานคุณสมบัติ AI ของ Samsung...ในขณะที่สมาร์ทโฟนเรือธงยังคงผลักดันขีดจำกัดในด้านประสิทธิภาพ เทคโนโลยีกล้อง และประสบการณ์ผู้ใช้ iPhone 17 Pro Max ต้องเผชิญกับการแข่งขันที่รุนแรงจาก Galaxy...Galaxy S25 Ultra ในส่วนเรือธงพรีเมียม สำหรับผู้ใช้ที่กำลังพิจารณาอัปเกรดจาก iPhone 15 Pro Max การตัดสินใจขึ้นอยู่กับลำดับความสำคัญของแต่ละบุคคลเป็นหลัก...การปรับปรุงเหล่านี้ส่งผลให้เวลาการชาร์จเร็วขึ้นและอายุแบตเตอรี่ที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดสำหรับผู้ใช้หนัก ปัญญาประดิษฐ์และคุณสมบัติซอฟต์แวร์ ในขณะที่ Apple ยังคงพัฒนา Apple Intelligence Galaxy
รีวิวเปรียบเทียบ iPhone 17 Pro Max : เรือธงล่าสุดของ Apple เทียบกับ Samsung Galaxy S25 Ultra และ iPhone 15 Pro Max
iPhone 17 Pro เทียบ Google Pixel 10 Pro: สมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากัน?
Samsung Galaxy S25 Ultra: 27% Motorola Razr Ultra: 17% OnePlus 13: 15% Galaxy Z Fold 7: 10%...ทำให้เป็นคู่แข่งที่แข็งแกร่งในตลาดสมาร์ทโฟนพรีเมียม...โดยเน้นย้ำถึงความน่าสนใจในตลาดสมาร์ทโฟนระดับพรีเมียม...หน้าจอ 6.3" OLED, 3,000 nits 6.3" LTPO OLED, 3,300 nits โปรเซสเซอร์ Apple A19...Pro และ Pixel 10 Pro ในฐานะทางเลือก Android ชั้นนำสำหรับเรือธงของ Apple โดยแต่ละรุ่นได้รับคะแนนโหวต 27%...แสดงให้เห็นการออกแบบที่ทันสมัยและคุณสมบัติของจอแสดงผล โดยเน้นย้ำถึงความน่าสนใจในตลาดสมาร์ทโฟนระดับพรีเมียม ประสิทธิภาพและพลังการประมวลผล SoC A19...ที่เหนือกว่าทำให้น่าสนใจเป็นพิเศษสำหรับผู้ใช้ที่พึ่งพาคุณสมบัติอัจฉริยะและอายุแบตเตอรี่ที่ยาวนานอย่างมาก ผลสำรวจ: ทางเลือกที่ดีที่สุดแทน iPhone 17 Pro Google Pixel 10 Pro: 27%
iPhone 17 Pro เทียบ Google Pixel 10 Pro: สมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากัน?
1/2
ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
Samsung
รุ่น
Galaxy A27
ชื่อผลิตภัณฑ์
Samsung Galaxy A27
มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น
IP64 ป้องกันฝุ่นสนิทและทนน้ำ (ละอองน้ำ)
สี
Black、Blue、Light Green、Light Pink
วันที่วางจำหน่าย
2026-06-10
วัสดุตัวเครื่อง
กระจกด้านหน้า (Gorilla Glass Victus+)、กรอบพลาสติก、กระจกหลัง (Gorilla Glass Victus+)
ซิมการ์ด
· Nano-SIM + eSIM· Nano-SIM + Nano-SIM
ขนาด
ความหนา
7.8
หน่วยความหนา
mm
ความสูง
162.4
หน่วยความสูง
mm
น้ำหนัก
200
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
78.2
หน่วยความกว้าง
mm
แพลตฟอร์ม
ชิปเซ็ต
Qualcomm SM6475-AB Snapdragon 6 Gen 3 (4 nm)
ซีพียู
Octa-core (4x2.4 GHz Cortex-A78 & 4x1.8 GHz Cortex-A55)
จีพียู
Adreno 710
ระบบปฏิบัติการ
Android 16, รองรับการอัปเดตระบบปฏิบัติการหลักสูงสุด 6 เวอร์ชัน, One UI 8.5
หน่วยความจำ
ช่องเสียบการ์ด
microSDXC (ใช้ช่อง SIM ร่วม)
แรม
6, 8
หน่วยแรม
GB
รอม
128, 256
หน่วยรอม
GB
กล้อง
กล้องหลัก
กล้อง 3
โหมด
มาโคร
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
2 MP
คุณสมบัติ
แฟลช LED、พาโนรามา、HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/1.8
ขนาดเซ็นเซอร์
1/2.76"
ขนาดพิกเซล
0.64µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ความละเอียด
50 MP
ระบบกันสั่น
OIS
กล้อง 2
โหมด
อัลตร้าไวด์
รูรับแสง
f/2.2
ขนาดเซ็นเซอร์
1/5.0"
ขนาดพิกเซล
1.12µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
5 MP
วิดีโอ
คุณสมบัติ
gyro-EIS
รูปแบบ
4K@30fps、1080p@30fps、720p@480fps
กล้องหน้า
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/2.2
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
12 MP
วิดีโอ
รูปแบบ
1080p@30fps
หน้าจอ
ชนิดจอ
Super AMOLED
การป้องกัน
Corning Gorilla Glass Victus+, ระดับ Mohs 5
อัตรารีเฟรช
120
ความละเอียด
1080 x 2340 พิกเซล, อัตราส่วน 19.5:9 (~385 ppi ความหนาแน่น)
ขนาด
6.7
แบตเตอรี่
ความจุ
5000
หน่วยความจุ
mAh
การชาร์จ
25W แบบมีสาย, 45% ใน 30 นาที
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
5.1、A2DP、LE、ASHA
เอ็นเอฟซี
มี
ระบบระบุตำแหน่ง
GPS、GALILEO、GLONASS、BDS、QZSS
ยูเอสบี
USB Type-C 2.0, OTG
ไวไฟ
Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac、dual-band、Wi-Fi Direct
เสียง
ลำโพง
ใช่
คะแนนทดสอบ
อายุการใช้งานแบตเตอรี่ (ใช้งานจริง)
12.7
หน่วยระยะเวลาใช้งานแบตเตอรี่
h
คะแนน AnTuTu ของ SoC
840353
เวอร์ชัน AnTuTu ของ SoC
v11
คะแนน Geekbench หลายคอร์ของ SoC
3000
คะแนน Geekbench คอร์เดียวของ SoC
1013
เวอร์ชัน Geekbench ของ SoC
v6
ชื่อ SoC
Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3
เครือข่าย
คลื่นความถี่
5 จี
1, 3, 5, 7, 8, 20, 28, 38, 40, 41, 66, 77, 78 SA/NSA/Sub6
4 จี
1, 2, 3, 4, 5, 7, 8, 12, 17, 20, 26, 28, 32, 38, 40, 41, 66
3 จี
HSDPA 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100
2 จี
GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
ความเร็ว
HSPA、LTE、5G
เทคโนโลยี
GSM、HSPA、LTE、5G
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์
Fingerprint (side-mounted)、accelerometer、gyro
อื่นๆ
รุ่น
SM-A276E、SM-A276E/DS、SM-A276E/DSN、SM-A276B、SM-A276B/DS、SM-A276B/DSN、SM-A276U、SM-A276U1、SM-A276W
Samsung Galaxy M08 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy M08 สมาร์ทโฟน
มาพร้อมจอ PLS LCD ขนาด 6.7 นิ้ว อัตรารีเฟรช 90Hz ให้การเลื่อนหน้าจอลื่นไหล แบตเตอรี่ความจุ 6000 mAh รองรับการชาร์จแบบมีสาย 25W ใช้งานได้ยาวนานตลอดวัน หน่วยประมวลผล MediaTek Helio G99+ (6nm) พร้อม RAM 4GB และ ROM 64GB เพิ่มพื้นที่จัดเก็บด้วย microSDXC ผ่านช่องการ์ดเฉพาะ กล้องหลังความละเอียด 50 MP พร้อม PDAF และแฟลช LED ถ่ายวิดีโอ 1080p ที่ 30/60fps กล้องหน้า 8 MP มาพร้อมระบบปฏิบัติการ Android 17 ครอบทับด้วย One UI 9 พร้อมการอัปเดต OS หลักสูงสุด 6 ครั้ง ตัวเครื่องบาง 8.0 มม. น้ำหนัก 197 กรัม กันฝุ่นและทนละอองน้ำมาตรฐาน IP64 เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง รองรับการเชื่อมต่อ Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac dual-band, Bluetooth 5.3 และพอร์ต USB Type-C 2.0 รองรับเครือข่าย GSM, HSPA และ LTE พร้อมช่องหูฟัง 3.5 มม. และวิทยุในตัว
Samsung Galaxy A37 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A37 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A37 สมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ มาพร้อมหน้าจอ Super AMOLED 6.7 นิ้ว รีเฟรชเรต 120Hz ชิปเซ็ต Exynos 1480 แรม 6/8/12GB ROM 128/256GB กล้องหลัก 50MP OIS + 8MP + 5MP กล้องหน้า 12MP แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 45W รองรับ 5G กันน้ำ IP68 ระบบปฏิบัติการ Android 16
Samsung Galaxy A57 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A57 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A57 สมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ หน้าจอ Super AMOLED+ 6.7 นิ้ว รีเฟรชเรต 120Hz พร้อม Gorilla Glass Victus+ ขุมพลัง Exynos 1680 RAM 8/12GB ROM สูงสุด 512GB กล้องหลัก 50MP OIS + 12MP + 5MP กล้องหน้า 12MP แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 45W รองรับ 5G กันน้ำ IP68 ระบบปฏิบัติการ Android 16
Samsung Galaxy A07s สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A07s สมาร์ทโฟน
จอแสดงผล PLS LCD ขนาด 6.7 นิ้ว ความละเอียด HD+ รีเฟรชเรต 90Hz มอบประสบการณ์การรับชมที่ลื่นไหล ใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างครอบคลุม ขับเคลื่อนด้วยชิปเซ็ต MediaTek Helio G99+ พร้อม RAM สูงสุด 6GB และความจุภายในสูงสุด 128GB รองรับการ์ด microSDXC แยกช่องสำหรับขยายพื้นที่จัดเก็บข้อมูลเพิ่มเติม แบตเตอรี่ความจุ 5000mAh รองรับการชาร์จเร็ว 25W ใช้งานได้ยาวนานตลอดทั้งวันสำหรับการใช้งานทั่วไป เช่น การท่องเว็บ ดูวิดีโอ และเล่นเกม ตัวเครื่องมีน้ำหนักเบาเพียง 188 กรัม พร้อมมาตรฐานการป้องกันฝุ่นและละอองน้ำระดับ IP54 กล้องหลังความละเอียด 50 ล้านพิกเซล รูรับแสง f/1.8 พร้อมระบบโฟกัสอัตโนมัติ PDAF ถ่ายภาพในสภาพแสงปกติได้อย่างคมชัด กล้องหน้ารองรับการถ่ายเซลฟี่และวิดีโอคอล ระบบปฏิบัติการ Android 16 พร้อมการรับประกันการอัปเดตซอฟต์แวร์หลักสูงสุด 6 เวอร์ชัน และมีเซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือที่ด้านข้างตัวเครื่องเพื่อความปลอดภัยในการปลดล็อกที่รวดเร็ว
Samsung Galaxy A16 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A16 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy A16 มาพร้อมหน้าจอ Super AMOLED 6.7 นิ้ว ความละเอียด 1080x2340 พิกเซล อัตรารีเฟรช 90Hz ชิปเซ็ต Mediatek Helio G99 แรม 4/6GB รอม 128/256GB แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 25W กล้องหลัก 50MP+5MP+2MP กล้องหน้า 13MP รองรับ 4G LTE Android 14 One UI 6.1 มีระบบกันน้ำกันฝุ่น IP54 น้ำหนัก 200 กรัม
Samsung Galaxy M07 สมาร์ทโฟน
Samsung Galaxy M07 สมาร์ทโฟน
พบกับสมาร์ทโฟนที่มาพร้อมจอแสดงผล PLS LCD ขนาด 6.7 นิ้ว อัตรารีเฟรช 90Hz เพื่อประสบการณ์การรับชมที่ลื่นไหล กล้องหลัก 50MP พร้อมระบบโฟกัส PDAF ถ่ายภาพคมชัดในทุกสถานการณ์ แบตเตอรี่ความจุ 5000mAh รองรับชาร์จเร็ว 25W ใช้งานได้ยาวนานทั้งวัน มาพร้อมระบบปฏิบัติการ Android 15 และ One UI 7 ที่รับประกันการอัปเกรดหลักสูงสุด 6 เวอร์ชัน ตัวเครื่องมีมาตรฐานกันฝุ่นและทนน้ำระดับ IP54