พบกับสมาร์ทโฟนที่มาพร้อมแบตเตอรี่ขนาดใหญ่ 7900 mAh รองรับการชาร์จเร็ว 45W และชาร์จย้อนกลับ 22.5W ให้คุณใช้งานได้ยาวนานตลอดทั้งวันโดยไม่ต้องกังวลเรื่องแบตหมด หน้าจอ IPS LCD ขนาด 6.9 นิ้ว รีเฟรชเรต 120Hz มอบประสบการณ์การรับชมที่ลื่นไหล ไม่ว่าจะเล่นเกม ดูซีรีส์ หรือเลื่อนหน้าจอ
กล้องหลังความละเอียด 50 MP รูรับแสง f/1.8 พร้อมระบบโฟกัสอัตโนมัติ PDAF ถ่ายภาพในที่แสงน้อยได้อย่างคมชัด กล้องหน้าความละเอียด 8 MP สำหรับเซลฟี่และวิดีโอคอล ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 4 Gen 5 สถาปัตยกรรม 4 นาโนเมตร ประมวลผลได้อย่างมีประสิทธิภาพ มาพร้อม RAM สูงสุด 6 GB และ ROM 128 GB ขยายเพิ่มได้ด้วย microSDXC
ตัวเครื่องมีน้ำหนัก 232 กรัม หนา 8.8 มม. มาพร้อมมาตรฐานกันฝุ่นและละอองน้ำ IP64 ให้ความทนทานในทุกการใช้งาน ลำโพงสเตอริโอและระบบเสียง Hi-Res 24-bit/192kHz มอบประสบการณ์เสียงที่สมจริง รองรับเครือข่าย 5G พร้อมระบบปฏิบัติการ Android 16 ที่รับประกันการอัปเดตหลักสูงสุด 4 เวอร์ชัน
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
Shopee
฿43
26 ผลิตภัณฑ์
ข่าว
POCO เปิดตัวแท็บเล็ตใหม่สองรุ่น Pad X1 และ M1 พร้อมจอรีเฟรชเรตสูงและราคาคุ้มค่า
POCO Pad M1: ข้อมูลจำเพาะหลัก คุณสมบัติ POCO Pad X1 POCO Pad M1...ได้แก่ POCO Pad X1 และ POCO Pad M1 ซึ่งเป็นการเคลื่อนไหวเชิงกลยุทธ์ที่ก้าวข้ามการเสนอขายแท็บเล็ตรุ่นเดียวในอดีตของแบรนด์...Pad X1 Floating Keyboard: 199 USD Focus Pen: 99 USD POCO Pad M1 Keyboard: 99...และน้ำหนัก 612 กรัม POCO Pad X1 vs....USD Focus Pen: 69 USD ตำแหน่งในตลาดและข้อคิดสรุป การเปิดตัว POCO Pad X1 และ M1 สร้างการโจมตีสองทางที่น่าสนใจในตลาดแท็บเล็ตระดับงบประมาณ...Pad X1 และ M1 ใช้แนวทางที่แตกต่างกันอย่างชัดเจนต่อฟอร์มแฟกเตอร์ โดย X1 ตำแหน่งตัวเองเป็นตัวเลือกที่พกพาสะดวกและมีความหนาแน่นพิกเซลสูงกว่า...และ M1 ในราคาเพียง 999 ริงกิตมาเลเซีย พร้อมส่วนลดสำหรับอุปกรณ์เสริม ราคาอุปกรณ์เสริม POCO...ตัวแยกความแตกต่างหลักสำหรับ M1 คือการมีช่องต่อหูฟืน 3.5mm ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่ถูกละไว้ใน X1 อย่างไรก็ตาม...Pad M1 ใช้เซนเซอร์ 8MP ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ซึ่งเพียงพออย่างสมบูรณ์สำหรับฟังก์ชันหลักด้านการสื่อสารของมัน...Pad X1 เริ่มต้นที่ 399 ดอลลาร์สหรัฐ ในขณะที่ Pad M1 มีราคาจับต้องได้มากกว่าที่ 329 ดอลลาร์สหรัฐ สำหรับที่มาเลเซีย...Pad M1 เลือกใช้จอขนาดใหญ่กว่า 12.1 นิ้ว แต่มีความละเอียดต่ำกว่าที่ 2560 x 1600 พิกเซล 249 PPI อัตรารีเฟรชของมันอยู่ที่...ที่รองรับการชาร์จเร็ว 45W ส่วน Pad M1 ใช้ชิป Snapdragon 7s Gen 4 พร้อม RAM 8GB เช่นกัน แต่มีพื้นที่เก็บข้อมูลภายในเพียงครึ่งหนึ่งที่...27W กล้อง หลัง: 13MP, หน้า: 8MP หลัง: 8MP, หน้า: 8MP เสียง ลำโพง 4 ตัว, Dolby...Snapdragon 7 Gen 3 Snapdragon 7s Gen 4 แรม/ที่เก็บข้อมูล 8GB / 512GB 8GB / 256GB...จอแสดงผล 11.2 นิ้ว, 3200x2136, 144Hz, 800 nits 12.1 นิ้ว, 2560x1600, 120Hz, 600 nits หน่วยประมวลผล...POCO ได้ขยายการมีอยู่ในตลาดแท็บเล็ต Android ที่มีการแข่งขันสูง ด้วยการเปิดตัวสองรุ่นใหม่พร้อมกันทั่วโลก...คุณภาพจอแสดงผล และอายุการใช้งานแบตเตอรี่ เทียบกับราคาที่เข้าถึงได้ ปรัชญาการออกแบบและจอแสดงผล POCO...120Hz ซึ่งยังถือว่าใช้ได้ดี และมีความสว่างสูงสุด 600 นิต ด้านรูปทรง X1 บางและเบากว่าอย่างเห็นได้ชัด...และน้ำหนัก 500 กรัม ตัวเครื่องทำจากอะลูมิเนียม ในขณะที่ M1 เป็นอุปกรณ์ที่มีขนาดใหญ่กว่าที่ความหนา 7.5...แท็บเล็ตทั้งสองรุ่นใช้ชิปเซ็ต Qualcomm ที่แตกต่างกัน ซึ่งออกแบบมาเพื่อบทบาทของแต่ละรุ่นโดยเฉพาะ Pad X1...และรองรับ Dolby Atmos เพื่อเพิ่มอรรถรสในการรับชมสื่อและเล่นเกม ราคา ซอฟต์แวร์ และอุปกรณ์เสริม POCO...สนับสนุนแท็บเล็ตทั้งสองรุ่นด้วยอุปกรณ์เสริมหลายรายการ X1 มี "Floating Keyboard" ระดับพรีเมียม ราคา 199...มีโปรโมชั่น Early Bird ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 18 ธันวาคม 2025 โดยเสนอ X1 ในราคา 1,299 ริงกิตมาเลเซีย...ขยายได้สูงสุด 2TB แบตเตอรี่ & การชาร์จ 8,850mAh, ชาร์จ 45W 12,000mAh, ชาร์จ 33W, ชาร์จย้อนกลับ...ด้วยหน้าจอขนาด 11.2 นิ้ว ความละเอียดคมชัด 3200 x 2136 พิกเซล ส่งผลให้มีความหนาแน่นพิกเซลสูงถึง 435 พิกเซลต่อนิ้ว...ติดตั้งโปรเซสเซอร์ Snapdragon 7 Gen 3 ที่มีประสิทธิภาพสูงกว่า คู่กับ RAM 8GB และพื้นที่เก็บข้อมูลภายในขนาดใหญ่...ดอลลาร์สหรัฐ และปากกาสไตลัส "Focus Pen" ราคา 99 ดอลลาร์สหรัฐ ส่วน M1 เสนออุปกรณ์เสริมคีย์บอร์ดแบบพื้นฐานในราคา...ที่ถูกกว่าตามกันในราคา 69 ดอลลาร์สหรัฐ อุปกรณ์ทั้งสองรุ่นทำงานบน Android 16 พร้อมอินเทอร์เฟซ HyperOS ของ Xiaomi...มีกล้องหลัง 13MP และกล้องหน้ากล้องเดียว 8MP ซึ่งให้ข้อได้เปรียบเล็กน้อยสำหรับผู้ที่วางแผนจะใช้กล้องหลังบ่อยครั้ง...256GB จุดเด่นที่เห็นชัดของมันคือแบตเตอรี่ขนาดมหึมา 12,000mAh ซึ่ง POCO อ้างว่าสามารถใช้งานในโหมดสแตนด์บายได้สูงสุดถึง...ซึ่งให้สัญญาณถึงประสบการณ์ผู้ใช้ที่ทันสมัยและบูรณาการ ราคาถูกตั้งไว้อย่างมีกลยุทธ์เพื่อดึงดูดงบประมาณที่แตกต่างกัน POCO...ในทางกลับกัน M1 ถูกออกแบบมาสำหรับผู้ที่ให้ความสำคัญกับพื้นที่หน้าจอและอายุการใช้งานแบตเตอรี่ที่ยอดเยี่ยมเหนือสิ่งอื่นใด...เหมาะสำหรับการเลื่อนหน้าจอและเล่นเกม และมีความสว่างสูงสุด 800 นิต สำหรับการใช้งานกลางแจ้งในระดับที่เหมาะสม ในทางตรงกันข้าม POCO...X1 ดึงดูดผู้ใช้ที่มองหาอุปกรณ์ที่ให้ความรู้สึกพรีเมียม พร้อมจอแสดงผลความละเอียดสูง รีเฟรชเร็ว และพลังประมวลผลที่เหนือกว่า...ระบบกล้องและประสบการณ์ด้านเสียง แท็บเล็ตทั้งสองรุ่นติดตั้งระบบกล้องที่ใช้การได้สำหรับการโทรวิดีโอและการถ่ายภาพพื้นฐาน Pad X1...โดยมีเป้าหมายเพื่อดึงดูดกลุ่มผู้บริโภคที่ใส่ใจงบประมาณในส่วนต่าง ๆ ด้วยสเปกและจุดราคาที่หลากหลาย การประกาศครั้งนี้ส่งสัญญาณถึงความมุ่งมั่นของ POCO...합นี้บ่งชี้ถึงโฟกัสที่ประสิทธิภาพที่แข็งแกร่งสำหรับการทำงานหลายงานพร้อมกันและแอปพลิเคชันที่ต้องการทรัพยากรมากขึ้น พลังงานของมันมาจากแบตเตอรี่ขนาด 8,850mAh

POCO เปิดตัวแท็บเล็ตครั้งแรกกับ Pad X1 และ M1 ในวันที่ 26 พฤศจิกายนนี้
ซับแบรนด์ของ Xiaomi ยืนยันแล้วว่าจะเปิดตัว POCO Pad X1 และ Pad M1 ในวันที่ 26 พฤศจิกายน ที่บาหลี อินโดนีเซีย...ที่มีอยู่แล้ว โดย Pad X1 อาจมีดีเอ็นเอร่วมกับ Xiaomi Pad 7 และ Pad M1 อาจเป็น Redmi Pad 2 Pro ที่เปลี่ยนแบรนด์...POCO Pad X1: แท็บเล็ตเน้นประสิทธิภาพพร้อมฟีเจอร์ระดับพรีเมียม POCO Pad X1 ดูเหมือนจะถูกวางตำแหน่งเป็นโมเดลที่มุ่งเน้นประสิทธิภาพในไลน์อัพแท็บเล็ตใหม่...Pad M1: แบตเตอรี่และจอแสดงผลขนาดใหญ่สำหรับความบันเทิง POCO Pad M1 ที่กำหนดเป้าหมายไปที่กลุ่มผู้ใช้ความบันเทิงเป็นหลัก...พร้อมกับซีรีส์ POCO F8 ที่รอคอยกันอยู่ การเคลื่อนไหวเชิงกลยุทธ์ครั้งนี้หมายถึงการก้าวเข้าสู่ตลาดแท็บเล็ตที่มีการแข่งขันสูงของ...หากการคาดการณ์เหล่านี้ถูกต้อง Pad M1 อาจใช้ชิปเซ็ต Snapdragon 7s Gen 4 แม้ว่า POCO จะยังไม่ยืนยันรายละเอียดนี้อย่างเป็นทางการก็ตาม...POCO กำลังขยายพอร์ตโฟลิโอผลิตภัณฑ์นอกเหนือจากสมาร์ทโฟนด้วยการเปิดตัวแท็บเล็ต Android รุ่นแรกในไม่ช้า...Pad M1: จอแสดงผล: 12.1 นิ้ว, ความละเอียด 2.5K, อัตรารีเฟรช 120Hz แบตเตอรี่: ความจุ 12,000mAh...ซึ่งดูเหมือนจะบรรจุเซ็นเซอร์เดี่ยว 13MP การปรากฏตัวของแบรนด์ Dolby Vision และ Dolby Atmos บ่งชี้ว่า POCO...กล้องหลังตัวเดียว คาดว่า 13MP เสียง: Dolby Vision, Dolby Atmos สี: รุ่นสีเทาและสีน้ำเงิน POCO...POCO ซึ่งเดิมมุ่งเน้นไปที่สมาร์ทโฟนเป็นหลักนับตั้งแต่ก่อตั้ง ตลาดแท็บเล็ตมีการแข่งขันที่เข้มข้นขึ้น...F8 ผลกระทบที่คาดหวังและความคาดหวังของผู้บริโภค ในขณะที่รายละเอียดเกี่ยวกับราคา ความพร้อมจำหน่าย...Pad X1: ชิปเซต: Qualcomm Snapdragon 7 Gen 3 จอแสดงผล: ความละเอียด 3.2K, อัตรารีเฟรช 144Hz กล้อง...11,600mAh ของ Galaxy Tab S11 Ultra เสียอีก และสัญญาว่าจะมีระยะเวลาการใช้งานที่ยาวนานระหว่างการชาร์จ POCO...และการใช้งานแบบสบายๆ มากกว่าการใช้งานเพื่อการทำงานหรือแอปพลิเคชันระดับมืออาชีพ รายละเอียดสำคัญของ POCO...กำหนดเป้าหมายไปที่ผู้ใช้ที่ให้ความสำคัญกับประสิทธิภาพ ในขณะที่แบตเตอรี่ขนาดยักษ์และหน้าจอใหญ่ของ Pad M1...ที่ตลาดเอเชียในเบื้องต้น แม้ว่าความพร้อมจำหน่ายระดับโลกอาจตามมา การเปิดตัวพร้อมกันกับซีรีส์สมาร์ทโฟน POCO...again ในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา และการเข้ามาของ POCO พร้อมอุปกรณ์ที่อัดแน่นไปด้วยฟีเจอร์ในราคาที่แข่งขันได้...การคาดการณ์ในอุตสาหกรรมชี้ให้เห็นว่าแท็บเล็ตทั้งสองรุ่นอาจเป็นเวอร์ชันที่เปลี่ยนแบรนด์มาจากผลิตภัณฑ์ Xiaomi...POCO โดยสัญญาว่าจะนำเสนอสเปกที่น่าสนใจในจุดราคาที่อาจจะก้าวร้าว ซึ่งสามารถสร้างการเปลี่ยนแปลงในภูมิทัศน์ปัจจุบันได้...วันที่: 26 พฤศจิกายน 2024 สถานที่: บาหลี, อินโดนีเซีย ผลิตภัณฑ์ที่เปิดตัวพร้อมกัน: สมาร์ทโฟนซีรีส์ POCO...ทำให้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการเลื่อนหน้าอย่างลื่นไหล การตอบสนองการสัมผัส และประสบการณ์การเล่นเกมที่ดียิ่งขึ้น ด้านการออกแบบ Pad X1...กลยุทธ์นี้จะช่วยให้ POCO สามารถเข้าสู่ตลาดแท็บเล็ตได้อย่างรวดเร็ว ในขณะที่ใช้ประโยชน์จากกระบวนการผลิตและซัพพลายเชนที่มีอยู่...กำลังให้ความสำคัญกับความสามารถด้านมัลติมีเดีย โดยวางตำแหน่งอุปกรณ์นี้เป็นเครื่องมืออันทรงพลังสำหรับความบันเทิง ข้อมูลจำเพาะหลักของ POCO...ซึ่งอาจจะสร้างการเปลี่ยนแปลงในตลาดแท็บเล็ตได้ไม่ต่างจากที่เคยทำในตลาดสมาร์ทโฟน ความสำเร็จของแท็บเล็ตเหล่านี้อาจเป็นตัวกำหนดอนาคตของ POCO...รายละเอียดงานเปิดตัวและผลกระทบต่อตลาด การเปิดตัวอย่างเป็นทางการมีกำหนดในวันที่ 26 พฤศจิกายน ที่บาหลี อินโดนีเซีย ซึ่งบ่งบอกถึงโฟกัสของ POCO...F8 ชี้ให้เห็นว่าบริษัทกำลังสร้างระบบนิเวศของอุปกรณ์ที่ครอบคลุม การขยายตัวเข้าสู่ตลาดแท็บเล็ตนี้แสดงถึงการเปลี่ยนแปลงเชิงกลยุทธ์ที่สำคัญสำหรับ...ก็ตอบโจทย์ผู้ที่ชื่นชอบความบันเทิง ความท้าทายของ POCO คือการสร้างสมดุลระหว่างสเปกที่น่าประทับใจเหล่านี้กับราคาที่คงไว้ซึ่งชื่อเสียงด้านคุณค่า...ฟีเจอร์ที่ยืนยันแล้วก็ทำให้แท็บเล็ตทั้งสองรุ่นอยู่ในตำแหน่งที่เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจในกลุ่มเป้าหมายของพวกเขาแล้ว การผสมผสานระหว่างจอแสดงผลอัตรารีเฟรชสูงและชิปเซ็ตที่ทรงประสิทธิภาพของ Pad X1

ข้อมูล Poco Pad M1 เผยพลัง Snapdragon 7s Gen 4 และ Android 15
Poco รุ่นอื่นที่กำลังจะมาถึง เช่น Poco F8 Pro และ Poco F8 Ultra การวางตำแหน่งตัวเองเป็น Redmi Pad 2...Redmi นั่นเอง รายละเอียดสเปกและฟีเจอร์ หากมันเหมือนกับ Redmi Pad 2 Pro จนหมด Poco Pad M1 จะมาพร้อมจอ...Xiaoma มาใช้ ซึ่งหมายความว่าชุดสเปกทั้งหมดของ Poco Pad M1 สามารถคาดเดาได้อย่างน่าเชื่อถือจากรุ่นคู่แฝด...ผู้ท้าชิงใหม่กำลังเตรียมตัวเข้าสู่ตลาดแท็บเล็ตที่แข่งขันกันอย่างดุเดือด Poco Pad M1 อุปกรณ์ที่กำลังจะมาถึงจากแบรนด์ที่โด่งดังจากสมาร์ทโฟนเน้นความคุ้มค่า...Pad 2 Pro ที่เปลี่ยนแบรนด์ ตามข้อมูลจากผู้ให้ข่าวสาร Poco Pad M1 ไม่ใช่การออกแบบใหม่ทั้งหมด แต่คาดว่าจะเป็นเวอร์ชันที่เปลี่ยนแบรนด์มาจาก...Pro ที่เปลี่ยนแบรนด์ ทำให้ Poco Pad M1 มีแนวโน้มที่จะ瞄准กลุ่มตลาดแท็บเล็ตที่เน้นความคุ้มค่า โดยนำเสนอการผสมผสานระหว่างจอความละเอียดสูง...Redmi Pad 2 Pro ซึ่งเปิดตัวในประเทศจีนเมื่อเดือนกันยายน กลยุทธ์นี้ไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับ Poco ช่วยให้พวกเขาสามารถนำอุปกรณ์ออกสู่ตลาดได้รวดเร็วโดยการนำผลิตภัณฑ์ที่มีอยู่แล้วจากบริษัทแม่อย่าง...กำลังขยายพอร์ตโฟลิโอของตัวเอง โดยอาจจะนำเสนอตัวเลือกแท็บเล็ต Android ระดับกลางใหม่ให้กับผู้บริโภค Poco...Snapdragon 7s Gen 4 จาก Qualcomm ซึ่งเป็นโปรเซสเซอร์ระดับกลางที่ความสามารถสูง ชิปเซตนี้ทำงานคู่กับแรม 8GB...LCD ขนาดใหญ่ 12.1 นิ้ว ที่มีความละเอียดสูง 2.5K ระดับ 1600x2560 พิกเซล จอนี้ยังคาดว่าจะอัตรารีเฟรช 120Hz...ในการทดสอบ Geekbench AI ไทม์ไลน์การเปิดตัวและตำแหน่งในตลาด ในขณะที่วันเปิดตัวอย่างเป็นทางการสำหรับ Poco...Pad M1 ยังไม่มีการประกาศ แต่การคาดเดาชี้ไปที่การเปิดตัวในอนาคตอันใกล้ ข่าวลือแนะนำว่ามันอาจจะเปิดตัวพร้อมกับอุปกรณ์...Pad M1 ปรากฏตัวบน Geekbench อุปกรณ์นี้เพิ่งปรากฏในฐานข้อมูล Geekbench AI ซึ่งให้หลักฐานชัดเจนแรกเริ่มเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ของมัน...ได้ปรากฏตัวออนไลน์ผ่านการรั่วไหลและรายการบนเว็บไซต์ทดสอบประสิทธิภาพ ทำให้เราได้เห็นข้อมูลสเปกและสมรรถนะโดยครบถ้วน การพัฒนานี้ชี้ให้เห็นว่า Poco...บ่งบอกถึงการกำหนดค่าที่มุ่งมั่นให้การทำงานหลายงานราบรื่นและมีประสิทธิภาพที่ตอบสนองดีสำหรับงานประจำวันและการเล่นเกมระดับปานกลาง คือ Redmi...ซึ่งช่วยให้การเลื่อนหน้าลื่นไหลมากขึ้นและประสบการณ์ภาพโดยรวมราบรื่นยิ่งขึ้นในแอปและเกมที่รองรับ สำหรับการถ่ายภาพและการโทรวิดีโอ แท็บเล็ตมีแนวโน้มที่จะมีกล้องด้านหน้าและด้านหลังอย่างละ 8MP

ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
Xiaomi
รุ่น
Poco M8x
ชื่อผลิตภัณฑ์
Xiaomi Poco M8x
มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น
IP64 ป้องกันฝุ่นสนิทและทนน้ำ (ละอองน้ำ)
สี
Leather Green、Black、Blue
วันที่วางจำหน่าย
2026-08-21
วัสดุตัวเครื่อง
กระจกด้านหน้า (Gorilla Glass 7i)、ฝาหลังพลาสติกหรือซิลิโคนพอลิเมอร์ (หนังเชิงนิเวศ)、กรอบพลาสติก
ซิมการ์ด
Nano-SIM + Nano-SIM
ขนาด
ความหนา
8.8
หน่วยความหนา
mm
ความสูง
170.1
หน่วยความสูง
mm
น้ำหนัก
232
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
78.4
หน่วยความกว้าง
mm
แพลตฟอร์ม
ชิปเซ็ต
Qualcomm Snapdragon 4 Gen 5 (4 nm)
ซีพียู
Octa-core (2x2.4 GHz Cortex-A78 & 6x2.0 GHz Cortex-A55)
จีพียู
Adreno 613
ระบบปฏิบัติการ
Android 16 รองรับการอัปเดตระบบปฏิบัติการหลักสูงสุด 4 เวอร์ชัน
หน่วยความจำ
ช่องเสียบการ์ด
microSDXC (ช่องเฉพาะ)
แรม
4, 6
หน่วยแรม
GB
รอม
128
หน่วยรอม
GB
กล้อง
กล้องหลัก
คุณสมบัติ
แฟลช LED、HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/1.8
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ความละเอียด
50 MP
กล้อง 2
ประเภท
เลนส์เสริม
วิดีโอ
รูปแบบ
1080p@30fps
กล้องหน้า
คุณสมบัติ
HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/2.0
ขนาดเซ็นเซอร์
1/4.0"
ขนาดพิกเซล
1.12µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
8 MP
วิดีโอ
รูปแบบ
1080p@30fps
หน้าจอ
ชนิดจอ
IPS LCD
การป้องกัน
Corning Gorilla Glass 7i
อัตรารีเฟรช
120
ความละเอียด
720 x 1600 พิกเซล, อัตราส่วน 20:9 (~254 ppi ความหนาแน่น)
ขนาด
6.9
แบตเตอรี่
ความจุ
7900
หน่วยความจุ
mAh
การชาร์จ
45W แบบมีสาย, PD、22.5W แบบมีสายย้อนกลับ
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
5.1、A2DP、LE
ระบบระบุตำแหน่ง
GPS、GLONASS、GALILEO、BDS
วิทยุ
มี
ยูเอสบี
USB Type-C 2.0, OTG
ไวไฟ
มี
เสียง
ลำโพง
ลำโพงสเตอริโอ
อื่นๆ
เสียง 24-bit/192kHz Hi-Res
ช่องเสียบหูฟัง
มี
คะแนนทดสอบ
คะแนน AnTuTu ของ SoC
624021
เวอร์ชัน AnTuTu ของ SoC
v11
คะแนน Geekbench หลายคอร์ของ SoC
2250
คะแนน Geekbench คอร์เดียวของ SoC
976
เวอร์ชัน Geekbench ของ SoC
v6
ชื่อ SoC
Qualcomm Snapdragon 4 Gen 5
เครือข่าย
คลื่นความถี่
5 จี
1, 3, 5, 8, 28, 40, 78 SA/NSA
4 จี
1, 3, 5, 8, 28, 40, 41
3 จี
HSDPA 850 / 900 / 2100
2 จี
GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
ความเร็ว
HSPA、LTE、5G
เทคโนโลยี
GSM、HSPA、LTE、5G
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์
Fingerprint (side-mounted)、accelerometer、proximity
อื่นๆ
รุ่น
MZB0PXPIN