vivo S60 สมาร์ทโฟน

ภาพรวม
ราคา
ข่าว
ข้อมูลเฉพาะ
ชิปเซ็ต Snapdragon 8s Gen 3 และ RAM สูงสุด 16GB รองรับการทำงานที่ลื่นไหล หน้าจอ AMOLED ขนาด 6.59 นิ้ว รีเฟรชเรท 144Hz ให้ภาพที่คมชัด มาพร้อมแบตเตอรี่ 7200mAh รองรับชาร์จไว 90W กล้องหลัง 50MP พร้อม OIS และกล้องเทเลโฟโต้ปริทรรศน์ 50MP ถ่ายวิดีโอ 4K ได้ ตัวเครื่องกันน้ำกันฝุ่นระดับ IP68/IP69
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
ทั้งหมด
Lazada
Lazada
฿29,898
1 ผลิตภัณฑ์
ข่าว
ข่าวลือ Samsung Galaxy S26 Ultra ชี้ไปที่การอัปเดตแบบค่อยเป็นค่อยไป มุ่งเน้นประสิทธิภาพการใช้พลังงานมากกว่าความแรง
Series Galaxy S26 / S26: สีมิ้นท์, สีคอรัล, สีเทา Galaxy S26 Ultra: สีดำ, สีขาว,...Galaxy S26 Ultra ตามข่าวลือ เทียบกับ S25 Ultra อ้างอิงจากข่าวลือ คุณสมบัติ Galaxy S26 Ultra...Ultra จากรายงานเบื้องต้นเหล่านี้ อาจรู้สึกเหมือนเป็น "S25 Ultra S" มากกว่าที่จะเป็นบทใหม่ทั้งหมด...ขณะที่เราก้าวเข้าสู่เดือนธันวาคม 2025 ข่าวลือเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นต่อไปของ Samsung อย่างซีรีส์ Galaxy S26...ตามข่าวลือ Galaxy S25 Ultra รุ่นปัจจุบัน หน้าจอ 6.9 นิ้ว M14...Ultra จะยังคงใช้การตั้งค่ากล้องสี่ตัวที่คล้ายคลึงกับ S25 Ultra เป็นอย่างมาก คาดว่าจะรวมเซ็นเซอร์หลัก...LPDDR5X สูงสุด 16GB LPDDR5X แบตเตอรี่ 5,000 mAh 5,000 mAh การชาร์จแบบมีสาย 60W...Ultra จะยังคงใช้เซลล์ขนาด 5,000mAh เป็นปีที่เจ็ดติดต่อกัน ด้านดีคืออาจมีการอัปเกรดการชาร์จแบบมีสายเป็น 60W...อะไรคือการอัปเกรดรุ่นใหม่ที่แท้จริงในตลาดสมาร์ทโฟนปัจจุบัน ดีไซน์คุ้นเคย พร้อมตัวเลือกสีใหม่ คาดว่า Galaxy S26...หนึ่งในแง่มุมที่ถูกพูดถึงมากที่สุดของโทรศัพท์รุ่นที่จะมาถึงนี้คือจอแสดงผล มีรายงานอย่างกว้างขวางว่า Galaxy S26...กับ iQOO 15 ที่มีข่าวลือ อาจใช้ประโยชน์จากวัสดุ M14 เดียวกันเพื่อประสิทธิภาพการแสดงผลสูงสุด ข้อมูลจำเพาะของ...และอาจบางและเบาลงเล็กน้อย การเปลี่ยนแปลงทางสายตาที่น่าสนใจที่สุดอาจมาจากตัวเลือกสีใหม่ ตามบล็อกที่รวบรวมข่าวลือ S26...ซึ่งส่วนใหญ่เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการใช้พลังงานของแบตเตอรี่ให้สูงสุด สิ่งนี้แตกต่างจากวิธีที่ผู้ผลิตรายอื่น เช่น iQOO...ในขณะที่บางแหล่งแนะนำว่ากรอบจะเป็นสีตัดกัน ซึ่งสอดคล้องกับแนวโน้มล่าสุดของ Samsung รายงานตัวเลือกสีสำหรับ Galaxy S26...ยึดมั่นในสูตรที่พิสูจน์แล้ว ระบบกล้องดูเหมือนจะเป็นอีกพื้นที่ที่มีการเปลี่ยนแปลงน้อยที่สุด ข่าวลือบ่งชี้ว่า Galaxy S26...นี่อาจเป็นการเคลื่อนไหวที่คำนวณมาแล้วเพื่อยืดอายุแบตเตอรี่และรักษาความเสถียร แต่สำหรับผู้บริโภคที่รอคอยการก้าวกระโดดครั้งใหญ่ Galaxy S26...จาก 45W ในรุ่นปัจจุบัน ประสิทธิภาพและภาพรวมที่ใหญ่ขึ้น จุดที่ S26 Ultra น่าจะเห็นการก้าวกระโดดของรุ่นใหม่อย่างชัดเจนคือพลังประมวลผลดิบ...Ultra จะยังคงรักษาภาษาการออกแบบที่คล้ายคลึงกับรุ่นก่อนหน้าอย่าง S25 Ultra เป็นอย่างมาก ข่าวลือล่าสุดชี้ให้เห็นว่าอุปกรณ์จะมีความโค้งมนที่ขอบมากขึ้นเล็กน้อย...บางทีข่าวลือที่น่าผิดหวังที่สุดสำหรับผู้ใช้ที่ต้องการพลังสูงเกี่ยวข้องกับแบตเตอรี่ หลังจากหลายปีที่มีการคาดเดาว่า Samsung จะเพิ่มความจุในที่สุด แหล่งข่าวหลายแห่งตอนนี้อ้างว่า S26...ข่าวลือล่าสุดจากแหล่งข่าวที่มีชื่อเสียงหลายแห่งวาดภาพของอุปกรณ์ที่อาจให้ความสำคัญกับการปรับปรุงและอายุการใช้งานแบตเตอรี่มากกว่าฟีเจอร์ใหม่ที่ก้าวล้ำ การเปลี่ยนแปลงกลยุทธ์ที่เป็นไปได้สำหรับ Galaxy S26
ข่าวลือ Samsung Galaxy S26 Ultra ชี้ไปที่การอัปเดตแบบค่อยเป็นค่อยไป มุ่งเน้นประสิทธิภาพการใช้พลังงานมากกว่าความแรง
ข่าวลือ Samsung Galaxy S26 Ultra เผยการแลกเปลี่ยนด้านดีไซน์ การชาร์จที่เร็วขึ้น และวิวัฒนาการของกล้อง
Ultra ถึง S25 Ultra: ระบบชาร์จเร็วพิเศษ 2.0 กำลัง 45W Galaxy S26 Ultra ข่าวลือ: ระบบชาร์จเร็วพิเศษ...ในขณะที่สมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นต่อไปของ Samsung กำลังถูกเผยโฉมผ่านข่าวลือหลายต่อหลายครั้ง Galaxy S26 Ultra...ตัวเลือกด้านดีไซน์จุดประเด็นถกเถียงเกี่ยวกับการรับรู้กรอบหน้าจอ การนำเสนอด้านสุนทรียภาพของ Galaxy S26...Ultra จะรองรับการชาร์จแบบมีสาย 60W และการชาร์จแบบไร้สาย 25W ซึ่งแสดงถึงการพัฒนาอย่างมากเมื่อเทียบกับ...ความสามารถในการถ่ายภาพของ Galaxy S26 Ultra ดูเหมือนจะเดินตามเส้นทางของการวิวัฒนาการมากกว่าการปฏิวัติ...โดยข่าวลือชี้แนะว่ามันจะยังคงการตั้งค่ากล้องที่คล้ายคลึงกับ Galaxy S25 Ultra โดยเซ็นเซอร์หลัก 200MP...ไม่นานหลังจากการเปิดตัวของ S26 Ultra อาจจะบดบังเรื่องราวด้านกล้องของ Samsung ในช่วงต้นปี 2026 ได้...มม. ชิปเซ็ต: Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5 แบตเตอรี่: 5,200mAh พร้อมการชาร์จแบบมีสาย 60W...78.1mm x 7.9mm พร้อมด้วยหน้าจอขนาด 6.9 นิ้ว แต่จะมีขอบที่มนมากขึ้นเพื่อการยึดจับที่สะดวกกว่า Galaxy S26...LYT 200MP ตัวใหม่ของ Sony ที่เพิ่งประกาศไป ซึ่งคาดว่าจะเปิดตัวในอุปกรณ์ของคู่แข่งจาก Oppo และ Vivo...ลดสัญญาณรบกวน และระยะชัดลึกที่ตื้นกว่า สเปกประสิทธิภาพและแบตเตอรี่ สำหรับส่วนประกอบภายใน Galaxy S26...ภูมิทัศน์การแข่งขันและการวางตำแหน่งในตลาด ด้วยการเปิดตัวที่คาดว่าจะเกิดขึ้นในปลายเดือนมกราคม 2026 Galaxy S26...ซึ่งถูกค้นพบในเฟิร์มแวร์เริ่มต้นของ One UI 8.5 ระบบการชาร์จใหม่นี้มีความสัมพันธ์อย่างมากกับข่าวลือที่ว่า Galaxy S26...จะก้าวเข้าสู่ตลาดที่ความเร็วในการชาร์จได้กลายเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้สมาร์ทโฟนระดับพรีเมียมแตกต่างกัน การย้ายไปสู่การชาร์จ 60W...3.0 กำลัง 60W ข้อได้เปรียบทางการแข่งขัน: มีศักยภาพชาร์จได้ 70% ในเวลา 30 นาที ระบบกล้องเน้นการปรับปรุงมากกว่าการปฏิวัติ...ซึ่งเป็นการแก้ไขหนึ่งในข้อร้องเรียนที่สม่ำเสมอที่สุดจากผู้ใช้ Galaxy ตลอดหลายรุ่นที่ผ่านมา การเปรียบเทียบการชาร์จ: Galaxy S22..."Super Fast Charging 2.0" ขนาด 45W ที่เป็นมาตรฐานมาตั้งแต่ยุค Galaxy S22 Ultra แม้จะยังไม่เทียบเท่ากับกำลังวัตต์สามหลักของคู่แข่งบางรายจากจีน
ข่าวลือ Samsung Galaxy S26 Ultra เผยการแลกเปลี่ยนด้านดีไซน์ การชาร์จที่เร็วขึ้น และวิวัฒนาการของกล้อง
รีวิว Vivo V60 : สมาร์ทโฟนระดับกลางที่มอบคุณภาพการถ่ายภาพเหมือนเรือธงในราคาประหยัด
:...: สมาร์ทโฟน Vivo V60 ที่มาพร้อมดีไซน์เรียบหรูและวัสดุพรีเมียม เป็นตัวอย่างของวิวัฒนาการของซีรีส์...สมาร์ทโฟน Vivo V60 ที่มาพร้อมดีไซน์เรียบหรูและวัสดุพรีเมียม เป็นตัวอย่างของวิวัฒนาการของซีรีส์ V...ผู้ใช้กำลังใช้งาน Vivo V60 เพื่อบันทึกช่วงเวลา แสดงให้เห็นความสามารถด้านการถ่ายภาพของโทรศัพท์...:...: ผู้ใช้กำลังใช้งาน Vivo V60 เพื่อบันทึกช่วงเวลา แสดงให้เห็นความสามารถด้านการถ่ายภาพของโทรศัพท์...ราคาและตำแหน่งตลาดสร้างข้อเสนอคุณค่าที่แข็งแกร่ง Vivo V60 เปิดตัวด้วยราคาเริ่มต้น 1,899 ริงกิตมาเลเซีย...การออกแบบและคุณภาพการประกอบที่เปลี่ยนแปลงอัตลักษณ์ของ V Series Vivo V60 แสดงให้เห็นปรัชญาการออกแบบที่เป็นผู้ใหญ่ซึ่งแตกต่างอย่างชัดเจนจากรุ่นก่อนหน้าในซีรีส์นี้...7 Gen 4 MediaTek Dimensity 8350 Snapdragon 8S Gen 4 RAM 12GB 12GB 12GB แบตเตอรี่...V ความสามารถด้านประสิทธิภาพตอบสนองความต้องการการใช้งานประจำวัน ภายใต้ฝาครอบ V60 ทำงานบนชิปเซ็ต...ซึ่งมีประสิทธิภาพเหนือกว่าอุปกรณ์เรือธงหลายรุ่นอย่างมีนัยสำคัญ เพื่อการเปรียบเทียบ Samsung Galaxy S25...การรวมกันของการถ่ายภาพบุคคลคุณภาพเรือธง อายุแบตเตอรี่ที่ยอดเยี่ยม และคุณภาพการสร้างระดับพรีเมียมของ V60...V60 OPPO Reno14 POCO F7 โปรเซสเซอร์ Snapdragon...ตลาดสมาร์ทโฟนระดับกลางมีการแข่งขันที่รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ โดยผู้ผลิตต่างพยายามนำเสนอฟีเจอร์ระดับพรีเมียมในราคาที่เข้าถึงได้ Vivo...RM2,199 RM1,799 อายุแบตเตอรี่เกินกว่าการแข่งขันของเรือธง หนึ่งในฟีเจอร์ที่น่าประทับใจที่สุดของ V60...การเปลี่ยนแปลงการออกแบบที่โดดเด่นที่สุดมาในรูปแบบของโมดูลกล้องที่ออกแบบใหม่ซึ่งคล้ายกับ X200 FE อย่างใกล้ชิด Vivo...มิลลิแอมป์ชั่วโมง ในขณะที่ iPhone 16 Pro Max มีเซลล์ 4,685 มิลลิแอมป์ชั่วโมง แหล่งพลังงานที่มากมายนี้ทำให้ V60...กล้องเทเลโฟโตให้การซูมออปติคอล 3 เท่าด้วยความยาวโฟกัสเริ่มต้น 70 มิลลิเมตร ในขณะที่การประมวลผลซอฟต์แวร์ของ Vivo...ซึ่งเป็นเรื่องปกติสำหรับอุปกรณ์ระดับกลางในหมวดหมู่นี้ โทรศัพท์ทำงานบน Android 15 ผ่าน FunTouch OS 15 skin ของ Vivo...ที่รวมอยู่และการแจ้งเตือนที่บ่อยครั้งจากแอปพลิเคชันที่ติดตั้งไว้ล่วงหน้า การเปรียบเทียบสเปคหลัก คอมโพเนนต์ Vivo...อุปกรณ์ยังคงน้ำหนัก 192 กรัม แม้จะมีแบตเตอรี่ขนาดใหญ่ ระบบกล้องมอบการถ่ายภาพบุคคลระดับมืออาชีพ ระบบกล้องของ V60...ทำให้อุปกรณ์เป็นประโยชน์สำหรับผู้ใช้ที่ต้องการการใช้งานเป็นเวลานานโดยไม่มีการขัดจังหวะการชาร์จบ่อยครั้ง ตัวชี้วัดประสิทธิภาพแบตเตอรี่ ความจุ: 6,500mAh มากกว่า Galaxy S25...V60 เป็นตัวแทนของวิวัฒนาการที่สำคัญในไลน์อัป V series ของบริษัท โดยเปลี่ยนจากสิ่งที่เคยถูกมองว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่เน้นกิมมิคมาเป็นคู่แข่งที่จริงจังสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการถ่ายภาพและต้องการประสิทธิภาพกล้องระดับเรือธงโดยไม่ต้องจ่ายราคาแพง
รีวิว Vivo V60 : สมาร์ทโฟนระดับกลางที่มอบคุณภาพการถ่ายภาพเหมือนเรือธงในราคาประหยัด
รีวิว Vivo X200 Ultra : ความเป็นเลิศด้านการถ่ายภาพพบกับข้อจำกัดด้านวิดีโอในเรือธงรุ่นล่าสุด
ทุกกล้อง, Dolby Vision 4K60 !...โดยวางตำแหน่งตัวเองเป็นคู่แข่งโดยตรงกับ Samsung Galaxy S25 Ultra , Xiaomi 15 Ultra และ Oppo Find X8...ทำลายการออกแบบกล้องสมาร์ทโฟนแบบเดิมๆ ด้วยการจัดเรียงเลนส์ที่โดดเด่น แทนที่จะทำตามแนวทางมุมกว้างทั่วไป Vivo...Vivo X200 Ultra จับรายละเอียดที่น่าทึ่งในการถ่ายภาพเมือง ดังที่เห็นได้จากทิวทัศน์ที่มีสีสันสดใสนี้.../news/202506040323Vivo...มองใกล้ ๆ กับ Vivo X200 Ultra เน้นให้เห็นสเปคและความมุ่งมั่นในคุณภาพของการออกแบบ...Samsung ISOCELL HP9, ซูมออปติคอล 3.7 เท่า, โฟกัสแมโคร 14cm กล้องหน้า: 50MP วิดีโอ: 4K120 กล้องหลัก, 4K60...การออกแบบด้านหลังที่โดดเด่นและการจัดวางกล้องของ Vivo X200 Ultra ที่แสดงให้เห็นแนวทางใหม่ในการถ่ายภาพด้วยสมาร์ทโฟน...ผู้ซื้อนานาชาติต้องพึ่งพาช่องทางผู้ขายต่อ ซึ่งตัดการครอบคลุมการรับประกันและการสนับสนุนอย่างเป็นทางการ ราคา Vivo...ให้ความคมชัดและความสดใสของสีที่เพิ่มขึ้น ทำให้ภาพโดดเด่นโดยไม่ดูเทียม คะแนนกล้อง PhoneArena เทียบกับคู่แข่ง Vivo...ในขณะที่ประสิทธิภาพการป้องกันการสั่นไหวล้าหลังอุปกรณ์เรือธงคู่แข่ง โฟนรองรับการบันทึก 4K120 และรวม Dolby Vision ที่ 4K60...Vivo X200 Ultra จับรายละเอียดที่น่าทึ่งในการถ่ายภาพเมือง ดังที่เห็นได้จากทิวทัศน์ที่มีสีสันสดใสนี้...ความท้าทายด้านความพร้อมใช้งานและราคา ข้อจำกัดที่ใหญ่ที่สุดของ X200 Ultra อาจเป็นการเข้าถึงได้มากกว่าข้อบกพร่องทางเทคนิค Vivo...แม้ว่าจะตกต่ำกว่าความมุ่งมั่นการสนับสนุนที่ยาวนานกว่าของคู่แข่งบางราย คำตัดสินขั้นสุดท้ายเกี่ยวกับความเป็นเลิศของกล้อง Vivo...ให้การใช้งานวันครึ่งได้อย่างง่ายดายสำหรับผู้ใช้ส่วนใหญ่ ในขณะที่ความเร็วการชาร์จ 90W รับประกันการเติมเต็มอย่างรวดเร็วเมื่อจำเป็น Vivo...การออกแบบด้านหลังที่โดดเด่นและการจัดวางกล้องของ Vivo X200 Ultra ที่แสดงให้เห็นแนวทางใหม่ในการถ่ายภาพด้วยสมาร์ทโฟน...มองใกล้ ๆ กับ Vivo X200 Ultra เน้นให้เห็นสเปคและความมุ่งมั่นในคุณภาพของการออกแบบ ประสิทธิภาพและอายุแบตเตอรี่ที่น่าประทับใจ...การแข่งขันด้านกล้องสมาร์ทโฟนได้พัฒนาไปสู่ระดับใหม่ด้วยเรือธงรุ่นล่าสุดจาก Vivo X200 Ultra เป็นตัวแทนของความพยายามที่ทะเยอทะยานที่สุดของผู้ผลิตจีนรายนี้ในการสร้างโฟนกล้องที่ดีที่สุด...แต่การประมวลผลภาพพื้นฐานไม่เทียบเท่าความเป็นเลิศที่พบในโหมดการถ่ายภาพนิ่ง การสร้างระดับพรีเมียมและความเป็นเลิศของจอแสดงผล อุปกรณ์นี้รักษาความมุ่งมั่นของ Vivo
รีวิว Vivo X200 Ultra : ความเป็นเลิศด้านการถ่ายภาพพบกับข้อจำกัดด้านวิดีโอในเรือธงรุ่นล่าสุด
ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
vivo
รุ่น
S60
ชื่อผลิตภัณฑ์
vivo S60
มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น
IP68/IP69 กันฝุ่นและกันน้ำ (ทนแรงดันน้ำสูง; จุ่มน้ำได้ลึกสูงสุด 1.5 เมตร นาน 30 นาที)
สี
Black、Green、White
วันที่วางจำหน่าย
2026-05-29
วัสดุตัวเครื่อง
กระจกด้านหน้า、aluminum frame、แผงหลังกระจก
ซิมการ์ด
Nano-SIM + Nano-SIM
ขนาด
ความหนา
7.9
หน่วยความหนา
mm
ความสูง
157.5
หน่วยความสูง
mm
น้ำหนัก
205
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
74.3
หน่วยความกว้าง
mm
แพลตฟอร์ม
ชิปเซ็ต
Qualcomm SM8635 Snapdragon 8s Gen 3 (4 nm)
ซีพียู
Octa-core (1x3.0 GHz Cortex-X4 & 4x2.8 GHz Cortex-A720 & 3x2.0 GHz Cortex-A520)
จีพียู
Adreno 735
ระบบปฏิบัติการ
Android 16, OriginOS 6
หน่วยความจำ
ช่องเสียบการ์ด
ไม่
แรม
12, 16
หน่วยแรม
GB
รอม
256, 512
หน่วยรอม
GB
กล้อง
กล้องหลัก
กล้อง 3
โหมด
อัลตร้าไวด์
รูรับแสง
f/2.2
ความยาวโฟกัส
15mm
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
8 MP
คุณสมบัติ
แฟลช Ring-LED、พาโนรามา、HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/1.8
ความยาวโฟกัส
23mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/1.56"
ขนาดพิกเซล
1.0µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ความละเอียด
50 MP
ระบบกันสั่น
OIS
กล้อง 2
โหมด
กล้องเทเลโฟโต้แบบปริทรรศน์
รูรับแสง
f/2.7
ความยาวโฟกัส
73mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/1.95"
ขนาดพิกเซล
0.8µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ความละเอียด
50 MP
ระบบกันสั่น
OIS
วิดีโอ
คุณสมบัติ
4K、1080p、gyro-EIS、OIS
กล้องหน้า
คุณสมบัติ
HDR
กล้อง 1
โหมด
กว้าง
รูรับแสง
f/2.0
ความยาวโฟกัส
21mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/2.76"
ขนาดพิกเซล
0.64µm
ประเภท
เลนส์ปกติ
โฟกัสอัตโนมัติ
AF
ความละเอียด
50 MP
วิดีโอ
เทคโนโลยี
4K、1080p
หน้าจอ
ประเภท HDR
HDR
ชนิดจอ
AMOLED
ค่าสูงสุด
5000
อัตรารีเฟรช
144
ความละเอียด
1260 x 2750 พิกเซล, อัตราส่วน 19.5:9 (~459 ppi ความหนาแน่น)
ขนาด
6.59
แบตเตอรี่
ความจุ
7200
หน่วยความจุ
mAh
การชาร์จ
90W แบบมีสาย, PD、ชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
5.4、A2DP、LE、aptX HD、aptX Adaptive、aptX Lossless、LHDC 5
เอ็นเอฟซี
มี
ระบบระบุตำแหน่ง
GPS、GLONASS、GALILEO、BDS (B1I + B1C)、QZSS
ยูเอสบี
USB Type-C 2.0, OTG
ไวไฟ
Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6、dual-band、Wi-Fi Direct
เสียง
ลำโพง
ลำโพงสเตอริโอ
คะแนนทดสอบ
คะแนน AnTuTu ของ SoC
1797821
เวอร์ชัน AnTuTu ของ SoC
v11
คะแนน Geekbench หลายคอร์ของ SoC
5179
คะแนน Geekbench คอร์เดียวของ SoC
1923
เวอร์ชัน Geekbench ของ SoC
v6
ชื่อ SoC
Qualcomm Snapdragon 8s Gen 3
เครือข่าย
คลื่นความถี่
5 จี
1, 3, 5, 7, 8, 18, 26, 28, 38, 40, 41, 48, 66, 77, 78 SA/NSA
4 จี
1, 3, 4, 5, 7, 8, 18, 19, 26, 28, 34, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 48, 66
3 จี
HSDPA 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100
2 จี
GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
ความเร็ว
HSPA、LTE、5G
เทคโนโลยี
GSM、HSPA、LTE、5G
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์
Fingerprint (under display, ultrasonic)、accelerometer、gyro、compass
อื่นๆ
รุ่น
V2571A
vivo V29e สมาร์ทโฟน
vivo V29e สมาร์ทโฟน
vivo V29e สมาร์ทโฟนจอ AMOLED 6.67 นิ้ว รีเฟรชเรต 120Hz ชิปเซ็ต Snapdragon 695 5G RAM 8/12GB ROM 256GB แบตเตอรี่ 4800mAh ชาร์จเร็ว 44W กล้องหลัง 64MP OIS + 8MP กล้องหน้า 50MP รองรับ 5G กันน้ำกันฝุ่น IP54 ตัวเครื่องบางเพียง 7.7 มม. น้ำหนัก 190 กรัม มี 3 สี
vivo X300s สมาร์ทโฟน
vivo X300s สมาร์ทโฟน
มาพร้อมชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 9500 ที่ทรงพลัง หน้าจอ LTPO AMOLED ขนาด 6.78 นิ้ว รีเฟรชเรท 144Hz ให้ภาพลื่นไหล ระบบกล้องหลัง ZEISS ประกอบด้วยเลนส์หลัก 200MP พร้อม OIS, เลนส์เทเลโฟโต้ปริทรรศน์ 50MP และเลนส์อัลตร้าไวด์ 50MP รองรับการถ่ายวิดีโอ 4K ที่ 120fps แบตเตอรี่ขนาด 7100mAh รองรับชาร์จเร็ว 90W แบบมีสาย และ 40W แบบไร้สาย มาพร้อมระบบปฏิบัติการ Android 16 และ OriginOS 6 ตัวเครื่องกันน้ำกันฝุ่นมาตรฐาน IP68/IP69
vivo Y03 สมาร์ทโฟน
vivo Y03 สมาร์ทโฟน
vivo Y03 สมาร์ทโฟนจอ IPS LCD 6.56 นิ้ว ความละเอียด 720x1612 พิกเซล รีเฟรชเรต 90Hz ชิปเซ็ต Mediatek Helio G85 RAM 4GB ROM 64/128GB รองรับ microSD แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 15W กล้องหลัง 13MP+0.08MP กล้องหน้า 5MP รองรับ 4G Android 14 กันน้ำกันฝุ่น IP54 น้ำหนัก 185 กรัม มี 2 สี Space Black และ Gem Green
vivo Y27s สมาร์ทโฟน
vivo Y27s สมาร์ทโฟน
vivo Y27s สมาร์ทโฟนจอ IPS LCD 6.64 นิ้ว ความละเอียด 1080x2388 พิกเซล รีเฟรชเรต 90Hz ชิปเซ็ต Snapdragon 680 4G แรม 8GB รอม 128/256GB กล้องหลังคู่ 50MP+2MP กล้องหน้า 8MP แบตเตอรี่ 5000mAh ชาร์จเร็ว 44W รองรับ 4G NFC และ microSD มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น IP54 ระบบปฏิบัติการ Android 13
vivo Y05e สมาร์ทโฟน
vivo Y05e สมาร์ทโฟน
มาพร้อมจอแสดงผล IPS LCD ขนาดใหญ่ 6.74 นิ้ว อัตรารีเฟรช 90Hz ให้ภาพลื่นไหลและความสว่างสูงถึง 570 nits แบตเตอรี่ความจุ 5150 mAh รองรับการชาร์จแบบมีสาย 15W และชาร์จย้อนกลับให้อุปกรณ์อื่นได้ หน่วยความจำ 4GB RAM + 64GB ROM เพิ่ม microSDXC ได้ผ่านช่องเฉพาะ กล้องหลัง 8MP f/2.0 พร้อมแฟลช LED และโหมดพาโนรามา กล้องหน้า 5MP f/2.2 ถ่ายวิดีโอ 1080p@30fps ระบบปฏิบัติการ Android 16 ครอบด้วย OriginOS 6 ชิปเซ็ต Unisoc T7225 (12nm) CPU Octa-core GPU Mali-G52 MP1 กันฝุ่นและน้ำระดับ IP64 เซ็นเซอร์สแกนลายนิ้วมือด้านข้าง รองรับ Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac dual-band บลูทูธ 5.2 USB Type-C 2.0 OTG และหูฟัง 3.5 มม. มีวิทยุ FM ในตัว น้ำหนัก 199 กรัม บาง 8.2 มม. มีให้เลือกสองสี ได้แก่ Teal และ Black
vivo Y500 สมาร์ทโฟน
vivo Y500 สมาร์ทโฟน
หน้าจอ AMOLED ขนาด 6.83 นิ้ว รีเฟรชเรท 120Hz มอบประสบการณ์การรับชมที่ลื่นไหล พร้อมความสว่างสูงสุด 5000 nits สำหรับการใช้งานกลางแจ้ง กล้องหลัง 50MP และกล้องหน้า 32MP รองรับการถ่ายวิดีโอ 1080p@30fps แบตเตอรี่ขนาด 8100mAh รองรับชาร์จเร็ว 44W และชาร์จย้อนกลับ มาพร้อมระบบปฏิบัติการ Android 16 ครอบทับด้วย OriginOS 6 และชิปเซ็ต Unisoc T7300 (6 nm) หน่วยความจำ RAM 8GB และ ROM 128GB/256GB ตัวเครื่องกันน้ำกันฝุ่นระดับ IP68/IP69 รองรับการใช้งานที่ทนทาน