สัมผัสประสบการณ์การใช้งานมัลติทาสก์ที่เหนือระดับด้วยสมาร์ทโฟนจอพับได้ที่บางเฉียบเพียง 4.4 มม. พร้อมจอแสดงผล LTPO AMOLED ขนาด 8.02 นิ้ว ความละเอียดสูง ให้สีสันสมจริงและลื่นไหลด้วยรีเฟรชเรต 120Hz มาพร้อมชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 9500 Super ประสิทธิภาพสูง รองรับทุกการใช้งานหนักได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ ระบบกล้องหลังสามเลนส์ที่พัฒนาโดย Zeiss ให้ภาพคมชัดทุกรายละเอียด ตั้งแต่เลนส์หลัก 200MP ไปจนถึงเลนส์เทเลโฟโต้ 50MP ที่ซูมได้ไกลถึง 70 มม. แบตเตอรี่ความจุ 7000mAh รองรับการชาร์จเร็ว 80W ชาร์จไร้สาย 40W และชาร์จย้อนกลับได้ทั้งแบบมีสายและไร้สาย เพื่อความสะดวกในการใช้งานทุกสถานการณ์
ข้อมูลเฉพาะ
ราคา
Shopee
฿44,999
7 ผลิตภัณฑ์
Lazada
฿48,499
1 ผลิตภัณฑ์
ข่าว
Honor Magic V6 規格外洩เผยพลัง Snapdragon 8 Elite และแบตเตอรี่ความจุสูงถึง 7,200mAh
Oppo Find N6, Vivo, Xiaomi และ Samsung Z Fold รุ่นต่อไปล้วนถูกคาดหวัง นักเปิดเผยข้อมูลชี้ให้เห็นว่าแบตเตอรี่ของ...Nubia Fold: 6,560mAh ใหญ่ที่สุดในปัจจุบัน Samsung Galaxy Z Fold5: 4,400mAh Google...ที่มีแบตเตอรี่ 6,560mAh และเป็นการอัปเกรดครั้งใหญ่จากความจุสูงสุด 6,100mAh ของ Magic V5 รายงานสเปค...: รุ่นที่ 1: 6,900mAh แบตเตอรี่คู่ รุ่นที่ 2: 7,200mAh แบตเตอรี่คู่ อาจมีเฉพาะในจีน...Magic V6 คาดว่าจะมาถึงท่ามกลางสนามแข่งขันที่คับคั่งของสมาร์ทโฟนพับได้ใหม่ในปี 2026 โดยมีคู่แข่งอย่าง...Honor Magic V6 ตามข่าวลือ: ชิปเซ็ต: Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5 ตัวเลือกแบตเตอรี่...Pixel Fold: 4,821mAh OnePlus Open: 4,805mAh ตำแหน่งในภูมิทัศน์สมาร์ทโฟนพับได้ปี 2026 Honor...ข้อมูลรั่วไหลชี้ไปที่เครื่องที่มีพลังสูง ตามข้อมูลที่แบ่งปันโดยนักเปิดเผยข้อมูลชื่อดัง Digital Chat Station, Honor Magic V6...กำลังทดสอบอุปกรณ์ด้วยการกำหนดค่าแบตเตอรี่ที่แตกต่างกันสองแบบ รุ่นแรกกล่าวกันว่ามีแบตเตอรี่แบบสองเซลล์ความจุสูงถึง 6,900mAh...ยืนยันรองรับการชาร์จไร้สาย กล้องหลัก: เซ็นเซอร์ 200MP กล้องเทเลโฟโต้: เลนส์เพอริสโคปพร้อมซูมออปติคอล 3x...ผู้ท้าชิงรายใหม่กำลังจะกลายเป็นแชมป์ด้านความทนทานที่อาจเกิดขึ้นได้ ข้อมูลรั่วไหลเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนพับได้รุ่นเรือธงรุ่นต่อไปของ Honor อย่าง Magic V6...เพื่อทำให้แพ็คเกจระดับพรีเมียมสมบูรณ์ ข้อมูลเปรียบเทียบความจุแบตเตอรี่ รุ่นพับล่าสุด: Honor Magic V5: 5,820mAh / 6,100mAh...อาจบรรจุแบตเตอรี่ที่มีความจุสูงยิ่งขึ้นไปอีกที่ 7,200mAh หากข้อมูลนี้ถูกต้อง นี่จะแสดงถึงการก้าวกระโดดที่สำคัญจากผู้ครองสถิติปัจจุบันอย่าง Nubia Fold...แต่รายละเอียดเกี่ยวกับความเร็วการชาร์จแบบมีสายยังไม่เป็นที่ทราบ จากรูปแบบการเปิดตัวของรุ่นก่อนหน้าที่เปิดตัวในเดือนมิถุนายน 2025, Honor Magic V6...Magic V6 อาจมีความจุมากกว่าที่พบในสมาร์ทโฟนพับได้คู่แข่งประมาณ 1,000mAh ซึ่งให้ข้อได้เปรียบที่ชัดเจนในหนึ่งในพื้นที่ที่สำคัญที่สุดสำหรับผู้ใช้มือถือ

Huawei Mate X7 เปิดตัวทั่วโลก: สมาร์ทโฟนพับได้สุดทรงพลัง พร้อมกล้องระดับแฟลกชิปและความทนทานอันดับต้น
มันมีโปรไฟล์ที่บางเฉียบเป็นพิเศษ ซึ่งสามารถแข่งขันกับรุ่นร่วมสมัยอย่าง Vivo X Fold 5 และ Samsung Galaxy...คุณลักษณะ รายละเอียดจำเพาะ หน้าจอ หน้าจอนอก: 6.49" LTPO OLED, 2444x1080...สร้างขึ้นจากภาษาการออกแบบของรุ่นก่อนหน้า Mate X6 โดยนำเสนอสุนทรียภาพที่คุ้นเคยแต่ได้รับการปรับปรุงให้ดีขึ้น...หน้าจอและบานพับ: ประสบการณ์ที่ไร้รอยต่อ Mate X7 มาพร้อมกับหน้าจอด้านนอกขนาด 6.49 นิ้ว และหน้าจอหลักด้านในขนาด..., 1, ความสว่างสูงสุด 3000 นิต
หน้าจอใน: 8.0" LTPO OLED, 2416x2210, 1, ความสว่างสูงสุด...กล้องหลัง หลัก: 50MP, รูรับแสงปรับได้ f/1.4.0, OIS
เทเลโฟโต้: 50MP, ซูมออปติคัล 3.5x,...: การรับรองมาตรฐาน IP สองระดับของ Mate X7 เป็นคุณสมบัติที่โดดเด่นในด้านการป้องกันฝุ่นและน้ำแรงดันสูง...Huawei รุ่นอัปเกรดบนหน้าจอด้านนอก และโครงสร้างภายในที่เสริมความแข็งแรงสำหรับหน้าจอพับได้ ทำให้ Mate X7...50MP พร้อมรูรับแสงตัวแปรทางกายภาพ 10 สต็อป f/1.4.0 และระบบกันสั่น OIS, เลนส์เทเลโฟโต้ 50MP ระยะ 3.5x...ราคาระดับโลก €2,099 ประมาณ 2,459 USD ความทนทานที่เหนือชั้นสำหรับสมาร์ทโฟนพับได้ จุดที่ Mate X7...เช่น GBox ซึ่งเป็นกระบวนการที่บริษัททำให้ง่ายขึ้นสำหรับผู้ใช้ ราคาและตำแหน่งทางการตลาด Huawei Mate X7..., ป้องกันการจุ่มน้ำ Google Pixel 10 Pro Fold: IP58 อ้างอิงตามบทความเพื่อการเปรียบเทียบ หมายเหตุ...: IP58 & IP59 ป้องกันฝุ่น, ป้องกันน้ำจากหัวฉีดแรงดันสูง Samsung Galaxy Z Fold 7: IP48 ป้องกันฝุ่น...คือชิปเซ็ต Kirin 9030 Pro ที่ผลิตภายในของ Huawei แม้ว่าจะสร้างขึ้นด้วยกระบวนการผลิต 6nm ที่ล้ำหน้าน้อยกว่าชิป...ซึ่งนักข่าวได้ทดลองถ่ายภาพแลนด์มาร์คอย่าง Burj Khalifa นั้นเป็นไปในทางบวกอย่างท่วมท้น ความเห็นส่วนใหญ่คือ Mate X7...และจะหายไปเมื่อใช้งานปกติ ระบบกล้อง: ยักษ์ใหญ่แห่งการถ่ายภาพในรูปแบบพับได้ Huawei ได้วางตำแหน่งกล้องของ Mate X7...สำหรับผู้บริโภคในภูมิภาคที่มันจะวางจำหน่ายในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้และตะวันออกกลางในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้า Mate X7...ซึ่งอยู่กึ่งกลางอย่างเด่นชัดเพื่อป้องกันไม่ให้โทรศัพท์โคลงเคลงเมื่อวางบนพื้นผิวเรียบ ข้อมูลจำเพาะหลักของ Huawei Mate X7...ซึ่งเป็นการก้าวสำคัญในกลยุทธ์ระดับนานาชาติ อุปกรณ์ใหม่นี้มาพร้อมกับคำมั่นสัญญาที่จะท้าทายความโดดเด่นของคู่แข่งอย่าง Samsung Galaxy Z Fold...โดยตอบโจทย์ความกังวลหลักของผู้ซื้อที่อาจสนใจโดยตรง การจัดอันดับความทนทานเปรียบเทียบ สมาร์ทโฟนพับได้ Huawei Mate X7...Huawei ได้เปิดตัวสมาร์ทโฟนพับได้รูปแบบหนังสือรุ่นล่าสุดอย่างเป็นทางการสู่ตลาดโลก นั่นคือ Mate X7 หลังจากเปิดตัวครั้งแรกในประเทศจีนในช่วงปลายเดือนพฤศจิกายน...Z Fold 7 ได้ Huawei สามารถลดน้ำหนักลงเล็กน้อยเหลือ 235 กรัม ในขณะที่ยังใส่แบตเตอรี่ขนาดใหญ่เข้าไป ซึ่งถือเป็นความสำเร็จทางวิศวกรรมที่น่าทาย...และอาจปิดช่องว่างด้านกล้องกับโทรศัพท์รูปแบบแท่งระดับพรีเมียมได้ ประสิทธิภาพ แบตเตอรี่ และคำถามเรื่องซอฟต์แวร์ สิ่งที่ขับเคลื่อน Mate X7...ผลักดันขีดจำกัดของสิ่งที่อุปกรณ์เหล่านี้สามารถมอบได้ นอกเหนือจากหน้าจอที่โค้งงอได้ การออกแบบที่ได้รับการปรับปรุงเพื่อดึงดูดตลาดโลก Huawei Mate X7
หน้าจอใน: 8.0" LTPO OLED, 2416x2210, 1, ความสว่างสูงสุด...กล้องหลัง หลัก: 50MP, รูรับแสงปรับได้ f/1.4.0, OIS
เทเลโฟโต้: 50MP, ซูมออปติคัล 3.5x,...: การรับรองมาตรฐาน IP สองระดับของ Mate X7 เป็นคุณสมบัติที่โดดเด่นในด้านการป้องกันฝุ่นและน้ำแรงดันสูง...Huawei รุ่นอัปเกรดบนหน้าจอด้านนอก และโครงสร้างภายในที่เสริมความแข็งแรงสำหรับหน้าจอพับได้ ทำให้ Mate X7...50MP พร้อมรูรับแสงตัวแปรทางกายภาพ 10 สต็อป f/1.4.0 และระบบกันสั่น OIS, เลนส์เทเลโฟโต้ 50MP ระยะ 3.5x...ราคาระดับโลก €2,099 ประมาณ 2,459 USD ความทนทานที่เหนือชั้นสำหรับสมาร์ทโฟนพับได้ จุดที่ Mate X7...เช่น GBox ซึ่งเป็นกระบวนการที่บริษัททำให้ง่ายขึ้นสำหรับผู้ใช้ ราคาและตำแหน่งทางการตลาด Huawei Mate X7..., ป้องกันการจุ่มน้ำ Google Pixel 10 Pro Fold: IP58 อ้างอิงตามบทความเพื่อการเปรียบเทียบ หมายเหตุ...: IP58 & IP59 ป้องกันฝุ่น, ป้องกันน้ำจากหัวฉีดแรงดันสูง Samsung Galaxy Z Fold 7: IP48 ป้องกันฝุ่น...คือชิปเซ็ต Kirin 9030 Pro ที่ผลิตภายในของ Huawei แม้ว่าจะสร้างขึ้นด้วยกระบวนการผลิต 6nm ที่ล้ำหน้าน้อยกว่าชิป...ซึ่งนักข่าวได้ทดลองถ่ายภาพแลนด์มาร์คอย่าง Burj Khalifa นั้นเป็นไปในทางบวกอย่างท่วมท้น ความเห็นส่วนใหญ่คือ Mate X7...และจะหายไปเมื่อใช้งานปกติ ระบบกล้อง: ยักษ์ใหญ่แห่งการถ่ายภาพในรูปแบบพับได้ Huawei ได้วางตำแหน่งกล้องของ Mate X7...สำหรับผู้บริโภคในภูมิภาคที่มันจะวางจำหน่ายในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้และตะวันออกกลางในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้า Mate X7...ซึ่งอยู่กึ่งกลางอย่างเด่นชัดเพื่อป้องกันไม่ให้โทรศัพท์โคลงเคลงเมื่อวางบนพื้นผิวเรียบ ข้อมูลจำเพาะหลักของ Huawei Mate X7...ซึ่งเป็นการก้าวสำคัญในกลยุทธ์ระดับนานาชาติ อุปกรณ์ใหม่นี้มาพร้อมกับคำมั่นสัญญาที่จะท้าทายความโดดเด่นของคู่แข่งอย่าง Samsung Galaxy Z Fold...โดยตอบโจทย์ความกังวลหลักของผู้ซื้อที่อาจสนใจโดยตรง การจัดอันดับความทนทานเปรียบเทียบ สมาร์ทโฟนพับได้ Huawei Mate X7...Huawei ได้เปิดตัวสมาร์ทโฟนพับได้รูปแบบหนังสือรุ่นล่าสุดอย่างเป็นทางการสู่ตลาดโลก นั่นคือ Mate X7 หลังจากเปิดตัวครั้งแรกในประเทศจีนในช่วงปลายเดือนพฤศจิกายน...Z Fold 7 ได้ Huawei สามารถลดน้ำหนักลงเล็กน้อยเหลือ 235 กรัม ในขณะที่ยังใส่แบตเตอรี่ขนาดใหญ่เข้าไป ซึ่งถือเป็นความสำเร็จทางวิศวกรรมที่น่าทาย...และอาจปิดช่องว่างด้านกล้องกับโทรศัพท์รูปแบบแท่งระดับพรีเมียมได้ ประสิทธิภาพ แบตเตอรี่ และคำถามเรื่องซอฟต์แวร์ สิ่งที่ขับเคลื่อน Mate X7...ผลักดันขีดจำกัดของสิ่งที่อุปกรณ์เหล่านี้สามารถมอบได้ นอกเหนือจากหน้าจอที่โค้งงอได้ การออกแบบที่ได้รับการปรับปรุงเพื่อดึงดูดตลาดโลก Huawei Mate X7

Nubia Fold เปิดตัวพร้อมแบตเตอรี่ทำลายสถิติ ราคาต่ำกว่า Galaxy Z Fold 7 เกือบ 800 ดอลลาร์
6,560mAh Honor Magic V5 6,100mAh vivo X Fold 5 6,000mAh Galaxy Z Fold 7 4,400mAh...เช่น Honor Magic V5 และ vivo X Fold 5 สำหรับผู้ใช้ที่เป็นเป้าหมาย นี่แปลตรงตัวว่าความกังวลเรื่องแบตเตอรี่จะลดลง...กำลังได้เห็นผู้ท้าชิงรายใหม่ที่ก้าวร้าว Nubia ได้เปิดตัวสมาร์ทโฟนพับได้รูปแบบหนังสือรุ่นแรกของตน ชื่อว่า Nubia Fold...ราคาเปิดตัวในญี่ปุ่น: 1,150 USD Samsung Galaxy Z Fold 7 ราคาเริ่มต้น: 1,929 USD...Samsung มันมีหน้าจอหลักแบบ OLED พับได้ขนาด 8 นิ้ว พร้อมอัตรารีเฟรช 120Hz และหน้าจอด้านนอกขนาด 6.5 นิ้ว...มันใช้ชิปประมวลผล Qualcomm Snapdragon 8 Elite ซึ่งเป็นชิปเดียวกันกับที่พบใน Galaxy Z Fold 7 รุ่นท็อปของ...: หน่วยประมวลผล: Qualcomm Snapdragon 8 Elite หน้าจอหลัก: OLED ขนาด 8 นิ้ว, 2480 x 2200...พิกเซล, อัตรารีเฟรช 120Hz หน้าจอด้านนอก: OLED ขนาด 6.5 นิ้ว หน่วยความจำ/พื้นที่เก็บข้อมูล...ซึ่งหมายความว่ามันได้รับการป้องกันจากการเข้าของฝุ่นและน้ำกระเซ็น แต่ไม่สามารถจุ่มน้ำได้เหมือน Galaxy Z Fold...แต่ในปัจจัยพื้นฐานของประสบการณ์ผู้ใช้ เช่น อายุการใช้งานแบตเตอรี่และมูลค่า แม้อนาคตในตลาดโลกของ Nubia Fold...ประสิทธิภาพระดับแฟลกชิปในราคาที่ทำลายตลาด เหนือกว่าแบตเตอรี่ Nubia Fold ถูกสร้างขึ้นบนพื้นฐานระดับแฟลกชิป...มันเข้าร่วมสนามที่มีทั้งซีรีส์ Pixel Fold ของ Google ผู้ผลิตชาวจีนต่างๆ และข่าวลือเกี่ยวกับ iPhone พับได้ของ...ด้วยราคาเปิดตัวในญี่ปุ่นที่ 178,560 เยน ประมาณ 1,150 ดอลลาร์สหรัฐ มันมีราคาต่ำกว่าราคาเริ่มต้นของ Galaxy Z Fold...มุมกว้าง 50MP, มาคโคร 5MP กล้องหน้า: 20MP ทั้งบนหน้าจอหลักและหน้าจอด้านนอก แบตเตอรี่: 6,560mAh...การเปรียบเทียบความจุแบตเตอรี่ สมาร์ทโฟนพับแบบหนังสือ: อุปกรณ์ ความจุแบตเตอรี่ Nubia Fold...โดยเสนอประสิทธิภาพระดับแฟลกชิปหลักโดยไม่มีป้ายราคาพรีเมียมตามปกติ การเปรียบเทียบราคา ประมาณ USD: Nubia Fold...อายุการใช้งานแบตเตอรี่ และต้นทุน ความพร้อมจำหน่ายที่จำกัดและผลกระทบต่อตลาด ข้อแม้สำคัญต่อข้อเสนอที่น่าสนใจของ Nubia Fold...และเซ็นเซอร์อัลตร้าไวด์ 50MP แต่ขาดกล้องซูมแบบเพอริสโคปหรือเซ็นเซอร์ระดับอัลตร้าพรีเมียมที่พบในคู่แข่งอย่าง Pixel 10 Pro Fold...คือแบตเตอรี่ขนาดยักษ์ 6,560mAh ตัวเลขนี้ไม่ใช่การอัพเกรดเพียงเล็กน้อย แต่เป็นการเปลี่ยนกระบวนทัศน์สำหรับสมาร์ทโฟนพับได้รูปแบบหนังสือ...มันแสดงถึงการเพิ่มขึ้นเกือบ 49% เมื่อเทียบกับแบตเตอรี่ 4,400mAh ของ Galaxy Z Fold 7 และแซงหน้าสมาร์ทโฟนพับได้ที่มีแบตเตอรี่ใหญ่รายอื่นๆ...ซึ่งอาจกดดันให้ผู้ผลิตรายอื่นต้องทบทวนกลยุทธ์ของตนเองใหม่เกี่ยวกับขนาดแบตเตอรี่และราคาในรุ่นต่อๆ ไป ข้อมูลจำเพาะหลักของ Nubia Fold...เมื่อพับ ภูมิทัศน์ของสมาร์ทโฟนพับได้ที่กำลังพัฒนา การมาถึงของ Nubia Fold เป็นอาการของตลาดสมาร์ทโฟนพับได้ที่กำลังเติบโตอย่างรวดเร็วและมีการแข่งขันสูง...ซึ่งเป็นจุดอ่อนที่พบบ่อยในอุปกรณ์ที่มีหน้าจอใหญ่และกินพลังงานสูง เมื่อจับคู่กับการชาร์จแบบมีสาย 55W ซึ่งรายงานว่าสามารถชาร์จเต็มได้ในเวลาประมาณ 70 นาที Nubia Fold...บังคับให้เกิดการถกเถียงเกี่ยวกับต้นทุนและความสามารถที่แท้จริงของสมาร์ทโฟนพับได้ระดับพรีเมียม แบตเตอรี่ที่นิยามความคาดหวังใหม่ ฟีเจอร์ที่สะดุดตาที่สุดของ Nubia Fold...ส่วนต่างราคา: Nubia Fold มีราคาถูกกว่าประมาณ 779 USD การประนีประนอมที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ เพื่อให้ได้มาซึ่งการผสมผสานระหว่างแบตเตอรี่ใหญ่และราคาที่แข่งขันได้

ข่าวลือ Oppo Find N6 เปิดโผสเปก Snapdragon 8 Elite Gen 5 กล้องระดับเรือธง และแบตเตอรี่ความจุสูงถึง 7,000mAh
7 ที่ได้รับการปรับปรุงแล้ว และยังต้องเผชิญกับความท้าทายจากอุปกรณ์อื่นๆ ที่จะตามมาในจีน เช่น Vivo X Fold6...และ Honor Magic V5 เมื่อมองไปข้างหน้า คาดว่า Samsung Galaxy Z Fold 8 และ iPhone Fold ที่มีข่าวลือมานาน...Optical โดยสะท้อนถึงกลยุทธ์สำหรับตลาดจีนเช่นเดียวกับ Find N6 รุ่นหนึ่งของ Find N6 รายงานว่าจะรวมการรองรับการสื่อสารผ่านดาวเทียม...ตามข่าวลือ เทียบกับ Find N5 คุณสมบัติ Oppo Find N5 รุ่นปัจจุบัน Oppo Find N6 ตามข่าวลือ...ข่าวลือใหม่ชี้ให้เห็นว่า Oppo กำลังเตรียมการอัพเกรดครั้งสำคัญที่อาจแซงหน้าคู่แข่งอย่าง Samsung Galaxy Z Fold...Elite Gen 5 เซ็นเซอร์กล้องหลัก ไม่ระบุ Sony IMX09E 1/1.12 นิ้ว กล้องเทเลโฟโต้ 3x...เพื่อเพิ่มความสะดวกสบายในการจับถือ สนามแข่งขันที่แออัดและดุเดือด ไม่ว่าเมื่อไหร่ที่ Oppo Find N6...และ 4x สำหรับการซูมคุณภาพสูงแบบ 'ไม่สูญเสียข้อมูล' ส่วนเซ็นเซอร์หลักจะมาพร้อมกับกล้องเทเลโฟโต้ Periscope...2026 ซึ่งส่งสัญญาณว่าตลาดสมาร์ทโฟนพับกำลังเติบโตเข้าสู่สนามรบกระแสหลัก ด้วยสเปกตามข่าวลือ Oppo Find N6...Periscope 3x Periscope ความจุแบตเตอรี่ 5,600mAh 7,000mAh ซิลิกอนคาร์บอน หน้าจอด้านนอก...มันจะก้าวเข้าสู่สนามแข่งขันที่ดุเดือดขึ้นเรื่อยๆ โดยมันจะต้องแข่งขันแบบตัวต่อตัวกับ Samsung Galaxy Z Fold...หนึ่งในข่าวลือที่น่าตื่นเต้นที่สุดชี้ไปที่การอัพเกรดแบตเตอรี่ครั้งใหญ่ โดย Find N6 ถูกกล่าวว่ามาในตัวแบตเตอรี่...แบบ 3x เพื่อสานต่อความสามารถในการซูมที่แข็งแกร่งจากรุ่นก่อนหน้า อายุแบตเตอรี่ที่มากมายอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน...ซึ่งอาจเป็นการปรับให้เหมาะสมโดยเฉพาะกับข้อจำกัดด้านความร้อนและการใช้พลังงานของอุปกรณ์พับ ข้อมูลจำเพาะของ Oppo Find N6...การสื่อสารผ่านดาวเทียม รุ่นจีน ระบบกล้องระดับเรือธง ระบบกล้องถูกเล่าลือว่าเป็นการ "อัพเกรดหลัก" สำหรับ Find N6...ไม่ระบุ 6.3 นิ้ว สแกนเนอร์ลายนิ้วมือ ไม่ระบุ อัลตราโซนิก ฟีเจอร์พิเศษ การสื่อสารผ่านดาวเทียม...ราชาแห่งประสิทธิภาพเครื่องใหม่สำหรับสมาร์ทโฟนพับ ตามข้อมูลจากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถืออย่าง Digital Chat Station บน Weibo, Oppo Find N6...ข่าวลือเกี่ยวกับสมาร์ทโฟนพับรุ่นใหม่ล่าสุดจาก Oppo อย่าง Find N6 กำลังเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ โดยรุ่นนี้กำลังจะกลายเป็นผู้ท้าชิงที่น่ากลัวในตลาดสมาร์ทโฟนพับที่มีการแข่งขันสูง...ยังคาดว่าจะมีจอ Cover Display ขนาด 6.3 นิ้ว และสแกนเนอร์ลายนิ้วมือแบบ Ultrasonic ซึ่งโดยทั่วไปแล้วจะทำงานเร็วกว่าและเชื่อถือได้มากกว่าสแกนเนอร์แบบ...ความจุขนาดนี้จะสร้างมาตรฐานใหม่ให้กับหมวดหมู่นี้และอาจเป็นจุดขายหลักสำหรับผู้ใช้หนัก คุณสมบัติเพิ่มเติมและการวางตำแหน่งในตลาด นอกจากสเปกหลักแล้ว Find N6...ซึ่งสัญญาว่าจะมีการปรับปรุงอย่างมีนัยสำคัญในด้านความไวแสงและช่วงไดนามิกที่กว้างขึ้น นอกจากนี้ยังคาดว่าจะรองรับฟีเจอร์ขั้นสูงเช่น Hybrid Frame HDR และการรวมพิกเซลเต็มแบบ 2x

Vivo X Fold6 เตรียมยกทัพกล้อง 200MP พร้อมชิปเซ็ต Snapdragon 8 Gen 5
X Fold6 ข้อมูลรั่ว: Qualcomm Snapdragon 8 Gen 5 Vivo X Fold5 รุ่นปัจจุบัน: Qualcomm Snapdragon...X Fold6 โดดเด่นเมื่อมันมาถึงในที่สุด...วิวัฒนาการของกล้อง: X Fold6: ข่าวลือว่ามีเซ็นเซอร์ 200MP ยังไม่ระบุวัตถุประสงค์ที่ชัดเจน...X Fold6 จะใช้ชิปเซ็ต Snapdragon 8 Gen 5 รุ่นที่กำลังจะมาถึงจาก Qualcomm แทนที่จะเป็นรุ่น Elite ที่ทรงพลังกว่า...Fold6 ตั้งเป้าหมายหน้าต่างการเปิดตัวในไตรมาส 2 ปี 2026 ซึ่งคาดว่าจะเดบิวต์ระหว่างเดือนเมษายนถึงมิถุนายนของปีนั้น...ไทม์ไลน์นี้สอดคล้องกับวงจรผลิตภัณฑ์ที่ Vivo กำหนดไว้แล้ว เนื่องจากบริษัทเคยเปิดตัว X Fold5 ในเดือนมิถุนายนและวางจำหน่ายในตลาดเดือนกรกฎาคม...ซึ่งนี่เป็นการสานต่อรูปแบบที่เคยใช้กับ X Fold5 ที่ใช้ชิปเซ็ต Snapdragon 8 Gen 3 แทนรุ่น Snapdragon 8...Fold6 มีข่าวลือว่าจะใช้เซ็นเซอร์กล้องความละเอียดสูงถึง 200MP แม้รายละเอียดการนำไปใช้อาจยังไม่ชัดเจน—ว่าจะเป็นเซ็นเซอร์หลักหรือเป็นโมดูลเทเลโฟโต้—แต่สิ่งนี้ก็แสดงถึงการเพิ่มขึ้นอย่างมากจากระบบกล้องสามตัวความละเอียด...50MP ที่พบใน X Fold5 รุ่นปัจจุบัน การเพิ่มความละเอียดในระดับนี้อาจช่วยให้สามารถจับรายละเอียดภาพในระดับที่ไม่เคยมีมาก่อน...X Fold5: ระบบกล้องสามตัวความละเอียด 50MP พร้อมเลนส์ Zeiss การเพิ่มขึ้นของความละเอียด: มีศักยภาพในการเพิ่มจำนวนเมกะพิกเซลสูงถึง...2026 การรั่วไหลเบื้องต้นเหล่านี้ซึ่งมีต้นตอมาจากแพลตฟอร์มโซเชียลมีเดียจีนอย่าง Weibo ชี้ให้เห็นว่า Vivo...การเลือกโปรเซสเซอร์ยังคงเป็นไปตามรูปแบบกลยุทธ์เดิม ตามข้อมูลจากผู้เปิดเผยข่าวอย่าง Smart Pikachu คาดว่า Vivo...กำหนดการเปิดตัว: คาดว่าจะเปิดตัว: ไตรมาส 2 ปี 2026 เมษายนมิถุนายน รุ่นก่อนหน้า: X...ระบบกล้องได้รับการอัปเกรดความละเอียดครั้งใหญ่ การอัปเกรดที่สำคัญที่สุดดูเหมือนจะอยู่ที่ส่วนการถ่ายภาพ โดย X...การตัดสินใจเชิงกลยุทธ์นี้ดูเหมือนจะเป็นการสร้างสมดุลระหว่างความต้องการด้านประสิทธิภาพและข้อพิจารณาด้านต้นทุน ทำให้ Vivo...และมีฟีเจอร์การถ่ายภาพเชิงคำนวณขั้นสูง ซึ่งมีศักยภาพที่จะวางตำแหน่งสมาร์ทโฟนพับของ Vivo ให้เป็นสุดยอดเครื่องมือการถ่ายภาพ...การวางตำแหน่งในตลาดและภูมิทัศน์การแข่งขัน ด้วยการผสมผสานระบบกล้องความละเอียดสูงเข้ากับโปรเซสเซอร์รุ่นที่ไม่ใช่ Elite Vivo...สเปกอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ในระหว่างกระบวนการพัฒนา แต่มันก็ให้ข้อมูลเชิงลึกที่มีคุณค่าเกี่ยวกับกลยุทธ์สมาร์ทโฟนพับของ Vivo...ในขณะที่ยังคงรักษาพลังการประมวลผลที่แข่งขันได้สำหรับสถานการณ์การใช้งานส่วนใหญ่ของผู้ใช้ การเปรียบเทียบโปรเซสเซอร์: Vivo...การจัดตารางเวลาที่สม่ำเสมอดังกล่าวชี้ให้เห็นว่า Vivo ได้สร้างกระบวนการพัฒนาที่น่าเชื่อถือสำหรับไลน์อัพสมาร์ทโฟนพับของตนแล้ว...Fold5 เปิดตัวในเดือนมิถุนายน 2023 และวางจำหน่ายในเดือนกรกฎาคม 2023 ขั้นตอนการพัฒนา: อยู่ในขั้นตอนการทดสอบตามที่ข่าวลือระบุ...ข้อมูลสเปกเริ่มต้นของสมาร์ทโฟนพับรุ่นต่อไปจาก Vivo ได้รั่วไหลออกมาออนไลน์แล้ว ซึ่งเป็นการเผยให้เห็นครั้งแรกถึงสิ่งที่บริษัทอาจกำลังวางแผนสำหรับฟลักชิปปี...แทนที่จะทำตามเทรนด์อุตสาหกรรมโดยไม่ตั้งคำถาม ไทม์ไลน์การเปิดตัวบ่งชี้ถึงจังหวะการพัฒนาที่มั่นคง แหล่งข่าวในอุตสาหกรรมระบุว่า X...สำหรับปี 2026 ในขณะที่ตลาดสมาร์ทโฟนพับมีการแข่งขันที่เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ ความสนใจของ Vivo ที่มีต่อนวัตกรรมกล้องและการเลือกชิ้นส่วนเชิงกลยุทธ์อาจช่วยให้...4 เท่า ดีไซน์และฟีเจอร์ด้านความปลอดภัยใช้แนวทางที่เน้นประโยชน์ใช้สอย ข่าวลือชี้ให้เห็นว่า Vivo อาจเลือกใช้เซ็นเซอร์ลายนิ้วมือที่ด้านข้างซึ่งรวมเข้ากับปุ่มเปิดปิดเครื่อง...แนวทางที่เน้นประโยชน์ใช้สอยนี้อาจให้การยืนยันตัวตนทางชีวภาพที่รวดเร็วและเชื่อถือได้มากขึ้น ในขณะเดียวกันก็อาจช่วยลดความซับซ้อนในการผลิตอีกด้วย การเลือกนี้สะท้อนถึงความสนใจของ Vivo

ข้อมูลเฉพาะ
ข้อมูลพื้นฐาน
แบรนด์
vivo
รุ่น
X Fold6
ชื่อผลิตภัณฑ์
vivo X Fold6
วันที่วางจำหน่าย
2026-06-26
สี
Gray、White、Azure
วัสดุตัวเครื่อง
กระจกด้านหน้า (เมื่อปิด)、aluminum frame、หลังพลาสติกเสริมใยแก้ว
ซิมการ์ด
Nano-SIM + Nano-SIM
มาตรฐานกันน้ำกันฝุ่น
IP58/IP59 ป้องกันฝุ่นและทนน้ำ (ฉีดน้ำแรงดันสูง; จุ่มน้ำลึกสูงสุด 1 เมตร นาน 30 นาที)
ขนาด
ความหนา
4.4
หน่วยความหนา
mm
ความสูง
157.2
หน่วยความสูง
mm
น้ำหนัก
228
หน่วยน้ำหนัก
g
ความกว้าง
145.7
หน่วยความกว้าง
mm
แพลตฟอร์ม
ชิปเซ็ต
Mediatek Dimensity 9500 Super (3 nm)
ซีพียู
Octa-core (1x4.21 GHz C1-Ultra & 3x3.5 GHz C1-Premium & 4x2.7 GHz C1-Pro)
จีพียู
Mali-G1 Ultra MC12
ระบบปฏิบัติการ
Android 16, OriginOS 6 Fold
หน่วยความจำ
ช่องเสียบการ์ด
ไม่
แรม
12, 16
หน่วยแรม
GB
รอม
256, 512, 1024
หน่วยรอม
GB
กล้อง
กล้องหลัก
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์สเปกตรัมสี、Laser AF、Zeiss optics、Zeiss T* lens coating、แฟลช Dual-LED、พาโนรามา
วิดีโอ
รูปแบบ
8K@30fps、4K@30/60fps、1080p@30/60fps
คุณสมบัติ
gyro-EIS
กล้อง 1
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
200 MP
รูรับแสง
f/1.7
ขนาดเซ็นเซอร์
1/1.4"
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ระบบกันสั่น
OIS
โหมด
กว้าง
กล้อง 2
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
50 MP
รูรับแสง
f/2.6
ความยาวโฟกัส
70mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/1.95"
ขนาดพิกเซล
0.8µm
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
ระบบกันสั่น
OIS
โหมด
กล้องเทเลโฟโต้แบบปริทรรศน์
กล้อง 3
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
50 MP
รูรับแสง
f/2.1
ความยาวโฟกัส
16mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/2.76"
ขนาดพิกเซล
0.64µm
โฟกัสอัตโนมัติ
PDAF
โหมด
อัลตร้าไวด์
กล้องหน้า
คุณสมบัติ
HDR
เซ็นเซอร์วัดความลึก
กล้องหน้าปก:
วิดีโอ
รูปแบบ
1080p@30fps
กล้อง 1
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
20 MP
รูรับแสง
f/2.4
ความยาวโฟกัส
21mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/3.6"
ขนาดพิกเซล
0.7µm
โหมด
กว้าง
กล้อง 2
ประเภท
เลนส์ปกติ
ความละเอียด
20 MP
รูรับแสง
f/2.4
ความยาวโฟกัส
21mm
ขนาดเซ็นเซอร์
1/3.6"
ขนาดพิกเซล
0.7µm
โหมด
กว้าง
หน้าจอ
ประเภท HDR
HDR10+
อื่นๆ
จอแสดงผลปก:、LTPO AMOLED, 120Hz, HDR10+, Dolby Vision, 5000 nits (สูงสุด)、6.51 นิ้ว, 1120 x 2528 พิกเซล, อัตราส่วน 20:9
ชนิดจอ
Foldable LTPO AMOLED
อัตรารีเฟรช
120
ความละเอียด
2312 x 2504 พิกเซล (~ความหนาแน่น 425 ppi)
ขนาด
8.02
แบตเตอรี่
ความจุ
7000
หน่วยความจุ
mAh
การชาร์จ
80W แบบมีสาย、40W ไร้สาย、ชาร์จแบบมีสายย้อนกลับ、5W ไร้สายย้อนกลับ
การเชื่อมต่อ
บลูทูธ
5.4、A2DP、LE、aptX HD、LHDC 5
เอ็นเอฟซี
มี
ระบบระบุตำแหน่ง
GPS (L1+L5)、BDS (B1I+B1c+B2a+B2b)、GALILEO (E1+E5a+E5b)、QZSS (L1+L5)、NavIC (L1+L5)、GLONASS
ยูเอสบี
USB Type-C 3.2 Gen2, OTG, Display Port
ไวไฟ
Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6e/7、dual-band or tri-band、Wi-Fi Direct
เครือข่าย
คลื่นความถี่
2 จี
GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
3 จี
HSDPA 800 / 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100
4 จี
1, 2, 3, 4, 5, 7, 8, 12, 17, 18, 19, 20, 25, 26, 28, 34, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 48, 66
5 จี
1, 2, 3, 5, 7, 8, 12, 18, 20, 25, 26, 28, 34, 38, 39, 40, 41, 48, 66, 77, 78, 79 SA/NSA
ความเร็ว
HSPA、LTE、5G
เทคโนโลยี
GSM、HSPA、LTE、5G
เสียง
ลำโพง
ลำโพงสเตอริโอ
อื่นๆ
เสียง 24-bit/192kHz Hi-Res
คุณสมบัติ
เซ็นเซอร์
Fingerprint (side-mounted)、accelerometer、gyro、proximity、compass
อื่นๆ
รุ่น
V2545A

